Làm thế nào khi SEO trúng mảng không thống kê được volume keyword

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by thegioiremviet, Feb 19, 2021.

1. thegioiremviet

thegioiremviet Tân Thủ Thôn

Chào các bác. em mới nhận job mới, làm mảng y tế, cụ thể là khám nam khoa, phụ khoa. lần đầu em nhận mảng này. em có làm bảng keyword mà dùng keyworktool + spineditor kiểm tra thì hầu như các từ khóa không có volumesearch (trừ từ khóa về ăn uống kiêng khem) . ngoài ra thì mảng này do người dùng có tâm lý ngại, nên đa phần tìm kiếm không theo một thể thức gì cả. nên tìm theo gợi ý và từ khóa không dấu, rất lộn xộn, có bác nào đã làm có thể cho em ít kinh nghiệm chiến đấu được không ạ

2. money

money Hương Chủ

Vào đây mà em hỏi SEO nó sai lắm em ạ :D
    4rum mình cũng lắm cao nhân SEO đấy nhưng khi vào đây họ xác định là gác SEO qua 1 bên để làm auto thôi.

namcute and thegioiremviet like this.
  3. thegioiremviet

nhìn tên forum thì em cũng biết, nhưng mà cố đấm ăn xôi, hỏi cố, hi vọng có cao nhân chỉ điểm để biết đường mà chạy thôi ạ

4. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Có thể là do bạn mới làm seo mảng này nên kinh nghiệm tìm kiếm từ khóa chưa đúng long mạch.
    • Mảng nam khoa: yếu sinh lý, liệt dương, xuất tinh sớm, bao quy đầu, tinh hoàn.....
    • Mảng phụ khoa: viêm phụ khoa, viêm âm đạo, viêm lộ tuyến, viêm vùng chậu, u xơ, kinh nguyệt....
    Vài từ khóa chính cho bác tham khảo

thegioiremviet likes this.
  5. thegioiremviet

mấy cái này em nắm hết rồi bác, đang vấn đề ở chỗ em đang không thống kê được volumesearch việc làm tiêu đề và tạo topic cluster đang bị rối do không xác định được hệ thống parent keyword.

6. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn dùng ahref có chỗ parent key đó

thegioiremviet likes this.
  7. thegioiremviet

dạ rồi bác, vào keyword explorer mới thấy có volume :| nhìn toang quá