Làm web phim

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Wagos, Apr 28, 2022.

1. Wagos

Wagos Khách Qua Đường

Chào các bác, em muốn làm một web phim nhưng em đang đau đầu chỗ streaming vì không biết có nên tự stream không hay thuê hạ tầng để stream ạ? em muốn làm lâu dài và dễ quản lý nên không biết đâu là cách bền nhất. Ai đi qua cho em xin lời khuyên với ạ.

Last edited: Apr 28, 2022
  2. tringoctran

tringoctran Khách Qua Đường

Dùng doodstream mua cái gói pre của nó để bỏ quảng cáo em thấy cũng được

3. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn tính làm thị trường VN hay quốc tế. Phim có bản quyền hay ko. Đã có kinh nghiệm gì chưa. Có thế mạnh nào về lĩnh vực này ko.
    Mình làm web phim VN đc 1 năm rồi, và hiện đang lỗ :D

4. Wagos

Wagos Khách Qua Đường

Tất nhiên là phim lậu rồi, em tính làm thị trường quốc tế ạ ::)), kinh nghiệm thì em kể sơ về em một chút. Em hiện là sv năm 4, ở năm 3 em đã tìm hiểu làm web phim dùng nodejs + mongodb + ffmpeg làm từ encode, streaming video, crawl phim từ nơi khác về lưu lên google drive student k giới hạn dung lượng, em tạo được 1 server streaming basic. xong em thấy cực quá nhưng em vẫn k từ bỏ, giờ muốn làm lại, hiện nay em vẫn đang học hỏi nhiều hơn để xây lại hệ thống streaming nhưng vẫn sợ khi xây xong thì vận hành sẽ tốn khá nhiều chi phí nhưng được cái là em tự chủ được công việc, không bị lệ thuộc bởi bên thứ 3 nên có thể làm lâu dài, còn thuê ở ngoài thì tương đối dễ nhưng em sợ bị lệ thuộc

Last edited: Apr 28, 2022
  5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

4rum có idol @quoc nguyen trùm streaming video đó, có gì chút lão vô hỏi lão kn mảng nầy xem

Wagos likes this.
  6. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn tự xây hệ thống và phim lưu ở google drive thì tính chi phí vận hành khá dễ mà. Ví dụ 1 con server hetzner port 1 Gbps giá khoảng €40 có thể chịu được khoảng 300-400 người xem ở chất lượng 720P.

Wagos likes this.
  7. Wagos

Wagos Khách Qua Đường

Vâng cảm ơn bác, em sẽ tham khảo