Lấy ảnh từ nettruyen hiển thị bị lỗi

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Tài, Jul 27, 2020.

1. Tài

Tài Khách Qua Đường

Chào các bác trong 4r. Em là mem mới đang nghiên cứu làm web truyện, nội dung là crawl từ các site khác và đang gặp vấn đề như thế này:

- Link ảnh lấy từ nettruyen về hiện thị bị lỗi access denied từ CF. Sau khi em thêm thử "i0.wp.com" vào trước link thì 1 số link hiển thị được còn 1 số link thì không.

Mong các cao nhân chỉ giáo giúp em cách khắc phục. Em cảm ơn.

Attached Files:

2. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

tự host đi

3. sincos

sincos Bang Chúng

site này check referral rồi. Load về tự host đi.

4. Tài

Tài Khách Qua Đường

Dính access denied thì mình load về kiểu gì được các bác nhỉ. Hay phải get ảnh từ các site khác ạ. Em mới tập tành nên có nhiều cái còn gà mờ mong các bác thông cảm :v

5. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

fake ref mà load ảnh thôi

6. firefox

firefox Bang Chúng

1. Tự host
    2. Tạo cái vps reproxy, sẽ hơi chậm, nên kết hợp nginx cache và cloudflare cache
    3. Cào thằng khác
    Mảng truyện tiếng vn với tiếng anh có vẻ căng, giờ này nhảy vào view ko cao đâu

7. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

mảng truyện này em thấy có nhiều bác vn làm site khủng vcc :D cũng ham lắm mà chưa dám nhảy vào

8. Tài

Tài Khách Qua Đường

Bác có thể nói rõ hơn 1 chút được không ạ {adore}

9. Tài

Tài Khách Qua Đường

Em thấy nettruyen nó đầy đủ truyện và up sớm nhất r nên muốn cào nó nhất. Còn view thì phải nhảy vào làm mới biết được

10. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Tự tải ảnh về mà lưu trên sv của mình thôi. bác định ăn chùa băng thông và lưu trữ của nó thế ak. Đâu dễ ăn vậy

11. Tài

Tài Khách Qua Đường

À mới đầu thì em chạy thử rồi cache lại thôi bác. Còn sau này e mới tính là tải về chứ ko thể nào ăn sẵn được như thế

12. Tài

Tài Khách Qua Đường

Cảm ơn các bác em đã lấy được ảnh và reup lại lên host của mình rồi {big_smile}

13. pimpim97

pimpim97 Khách Qua Đường

Nó update chap raw hay spoiler thì lại check rồi up lại à :v