Lỗi khi tạo cloudfront distribution amazone webservices trên hosting

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by dev9x, Jun 2, 2020.

1. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Chào các bác, mình đang cần tạo nhiều cloudfront cùng lúc, nếu chạy ở local thì ok còn chạy ở hosting thì lại bị lỗi. Code mình code như phía dưới.

$aws = new S3();

for($i = 0; $i < 10; $i++)
    {
    $aws->createsTheS3Distribution();
    }

Nếu chạy code trên hosting thì bị lỗi như bên dưới.

'Aws\CloudFront\Exception\CloudFrontException' with message 'Error executing "CreateDistribution" on "cloudfront.amazonaws.com/2019-03-26/distribution"; AWS HTTP error: Client error: `POST cloudfront.amazonaws.com/2019-03-26/distribution` resulted in a `400 Bad Request` response: Sender< (truncated...) Throttling (client): Rate exceeded - SenderThrottlingRate exceeded0274cef3-b465--a026-b48c007cebfb' GuzzleHttp\Exception\ClientException: Client error: `POST cloudfront.amazonaws.com/2019-03-26/distribution` resulted in a `400 Bad Request` response: Sender< (truncated...)

=> Mình đang nghĩ là do bọn aws ko cho request tạo cùng lúc nhiều cloudfront distribution nhưng sao localhost nó lại ko bị nhỉ. Mong các bác chỉ giáo và có cách nào chạy đc trên hosting ko các bác giúp đỡ. Thanks

2. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

up có ai còn thức ko :(

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Để delay lại 1s xem thím hồi trước mình xài api của nó củng hay bị miss khi tạo vps ec2, delay lại thì đỡ hơn

4. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Delay 5s cũng ko đc bác ạ

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đưa nguyên cái code query vô api của thím xem có vấn đề gì ko?

6. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

$aws = new S3();

{
    sleep(5);
    }

7. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

KO dùng vòng lặp for, code có chạy dc ko thím?

9. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

là sao bác ơi, em ko hiểu lắm

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

$aws = new S3();

Chỉ vầy thôi thì code có chạy ko?

11. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Có bác, nêu em chạy vòng for tạo nhiều một lúc mới bị

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vậy thì thử code nầy

{
    $aws = new S3();
    }

Xem sao

@Dang ủa sao lại xóa bài viết vậy thím?

13. Dang

Dang Bang Chúng

Em định gợi ý trường hợp của thớt có trùng với admin trong thread bên dưới hay không, mà thấy thớt nói là để vòng lặp vào mới bị nên em xóa đi.
    Code:
    http://cafemmo.club/threads/crawler-amazon-qua-proxy-bi-loi.2736/

Hoa Mãn Lâu likes this.
  14. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

vẫn ko đc bác ạ

15. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

'Aws\CloudFront\Exception\CloudFrontException' with message 'Error executing "CreateDistribution" on "cloudfront.amazonaws.com/2019-03-26/distribution"; AWS HTTP error: Client error: `POST cloudfront.amazonaws.com/2019-03-26/distribution` resulted in a `400 Bad Request` response: Sender< (truncated...) Throttling (client): Rate exceeded - SenderThrottlingRate exceededea832eb7-2000-4bbc-8e3f-2a5fafd04b2d' GuzzleHttp\Exception\ClientException: Client error: `POST cloudfront.amazonaws.com/2019-03-26/distribution` resulted in a `400 Bad Request` response: Sender< (truncated...)

16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tìm hiểu 1 chút thì có vẻ như là max api rồi nên ko dc
    https://aws.amazon.com/premiumsupport/knowledge-center/elastic-beanstalk-api-throttling-errors/
    Thử tham khảo cái nầy xem thím

17. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

18. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Vâng bác có khi thế thật, nhưng ko hiểu sao chạy trên localhost thì ok

19. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mã bạn đã bảo đúng thì chỉ có xem giới hạn nào bạn đã gặp mà sửa tương ứng bằng thời gian chờ thôi,chứ chả có cách nào khác đâu.Các api lỗi giới hạn có thể như kiếu kiểu như sau

+Khi bạn thực thi trên localhost tạo sản phẩm trên server.Khi kết thúc sản phẩm tạo ra có xóa ko? Nếu không xóa thì khi bạn chạy ở server thì nó tính gộp nên bị giới hạn
    +Nếu sản phẩm chỉ tạo theo tạm thời hết chương trình sẽ đóng,thì thời gian bạn thực thi ở localhost và server là bao nhiêu?
    ...

20. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

ko nha bác. nếu chạy ở live hosting bị lỗi mình chuyển sang localhost chạy luôn thì lại tạo đc.