Lỗi không vào được website

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by VanLong, Sep 14, 2019.

1. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

mấy hôm nay web mình thường bị người dùng điện thoại kêu ko vào đc website, Nhưng họ vẫn vào được trên máy tính cùng mạng

mình thử tạo 1 sub domain trỏ về trang trắng ở 1 host khác, nhưng họ vẫn ko thể truy cập được sub tên miền này
    => ko phải lỗi code web mình
    => do tên miền bị chặn gì đó (nhưng vẫn truy cập được trên máy tính)
    đã thử restart modem, cài lại chrome, rs điện thoại vẫn ko thể vào đc web...
    (có người thử trên 2-3 điện thoại vẫn ko vào đc website)

Có bác nào bị như mình ko, ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo.

lỗi như hình

Last edited: Sep 14, 2019
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đưa trang đó lên luôn đi bác.

xmenvn2510 and Hoa Mãn Lâu like this.
  3. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cách duy nhất là bạn inbox ai đó xem cho, và phải ít nhất cho người ta biết cái domain.
    Và nhiều thông tin cụ thể.

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Chuẩn này. Nếu không thể công khai thì nên inbox ai đó rồi cung cấp thêm thông tin mới giải quyết đc. Chứ chung chung thế này thì chịu. Mình chưa gặp bao giờ

5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Tiện đây cụ cho e hỏi chút. Đỡ phải lập thread mới. Thằng OVH nó có 3 loại VPS: VPS ssd, vps cloud, vps cloud ram. Nên chọn loại nào vậy ạ

6. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

vào web mình, mạng của người dùng phải set DNS trung gian như là 8.8.8.8 thì mới truy cập đc. Vậy có phải domain mình bị nhà mạng block ko các bạn?

7. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Lần sau mở topic nhé bro.
    Theo mình hiểu thì:
    - vps ssd thì được lưu trữ trên 1 máy chủ vật lý( khả năng nấp cấp, mở rộng phụ thuộc vào máy chủ vật lý đó)
    - vps cloud được lưu trữ trên nhiều máy chủ vật lý, khả năng mở rộng là không giới hạn. (đúng ra thì phải gọi là cloud server nhưng ko hiểu ovh lại gọi là cloud vps)
    - vps cloud ram: bản chất tương tự vps cloud, chỉ có điều là số lượng ram lớn hơn mà thôi.