Lỗi phím latop

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Mr.BTD, Sep 12, 2017.

1. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Tình hình là con thinkpad của em lúc tối thì bình thường, sáng dậy bị liệt một số phím như shift, tab, capslock, backspace ..., các phím số và chữ thì ok. Không hiểu lý do bị sao, bàn phím vẫn sạch sẽ và em check thử thì nó không bị kẹt gì. A @money đẹp zai giúp em :( huhu

2. money

money Hương Chủ

Ko phải liệt phím đâu. Kiểu này chắc cho gái sờ vào máy nó bấm linh tinh rồi. Thử nhấn cùng lúc 2 phím Function với Escape xem được không ( hoặc nhìn xem phím nào có chữ FnLnk thì bấm Function với phím đó)
    Không được thì search GG vì Thinkpad mỗi dòng nó có phím chức năng khác nhau và chế độ chuyển chức năng bằng cách nhấn hotkeys khác nhau.

3. Mr.BTD

2 phím đó bấm cùng lúc được a, mà mấy phím window, capslock, backspace này nọ ấn mãi ko đc a :(

4. money

money Hương Chủ

Em chưa hiểu ý anh. Thinkpad nó có nhiều hotkeys để chuyển đổi chế độ bàn phím. Có thể do em vô tình đụng phải nên nó chuyển sang chế độ phím khác làm các phím như Caps, Backspace, ... không dùng như chức năng thông thường của nó ( chứ không phải lỗi hay bàn phím hỏng)
    Anh nói em bấm cùng lúc phím Fn và phím có chữ FnLnk (thường phím Esc có chữ này) là để chuyển về chế độ bàn phím bình thường.
    Hoặc Fn và Pause Break cùng lúc.
    Chỉ nhấn 1 lần rồi kiểm tra xem mấy phím kia OK chưa.
    Nếu vẫn ko dc thì phải search GG vì có thể nó dùng hotkeys khác.

Mr.BTD likes this.
  5. Mr.BTD

Dạ thank a để e test thử xem sao, ko được thì chắc phải mang đi kiểm tra :(