Mấy bác mua domains ở đâu để hạn chế dcma?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by congloi, Oct 22, 2021.

1. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

Hi,

Mình có cái web cùi cùi, domain mua trên namecheap. Thường mail dcma thì mình check mail rồi đa số là xoá hết. Tự dưng hôm qua có 1 thàng nó report lên thẳng namecheap (ko email cho mình ở contact). Namecheap nó suspend luôn domain của mình luôn. Giờ xoá link đó mà namecheap đòi xoá hết tất cả các link khác (còn gì cái web nữa) mới un-suspend domain cho mình. Mà rầu cái là report từ thằng nào nào á, có phải brand lớn hay gì đâu :(

Cũng đang nhịn nhục năn nỉ nó mở ra để cho transfer đây, mà transfer thì mất cả tuần. (hix, còn gì là rank nữa)

Vậy cho mình hỏi có thằng reg domain nào lớn lớn mà dễ dễ vụ dcma này ko nhỉ, mình chỉ cần nó báo là mình xoá chứ cũng ko đôi co gì.

Thanks ae, rầu qué :(

2. Cái bang

Cái bang Sơ Nhập Giang Hồ

Cho mình hỏi là b dùng name server của namecheap luôn hay dùng name server của bên khác ? Thấy nhiều site phải đổi domain vì cái DMCA này.

3. no-reply

no-reply Bang Chúng

internet.bs đc 1 ông a làm truyện giới thiệu là bất tử nhưng chưa có dịp dùng vì toàn content sạch nên toàn namesilo gần đây thì cloudflare

firefox and congloi like this.
  4. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Ôi vãi, DMCA cũng chơi thẳng lên domain à, cứ tưởng chỉ chơi vào vps ai ngờ kinh vậy, không biết ae ở đây có cao kiến gì ko.

congloi likes this.
  5. sincos

sincos Bang Chúng

Vụ này lạ à nha.... cách đây 2-3 năm bên Namesilo cũng bị 1 case như này.......

congloi likes this.
  6. ducanhtian

Bên namcheap hình như khi mua domain nó free cho cái ẩn thông tin domain mà vẫn bị report à :(

7. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

dùng dns cloudflare bác ơi, chỉ mua domain bên namecheap thôi.

Hic, thế mà định qua namesilo sài chứ :((

ẩn info thì ẩn người khác khỏi check thôi bác, còn mấy công ty chuyên report nó report tuốt hết. Mà thường là report qua email contact, hoặc qua hosting, cloudflare,..

Hôm bữa trên forum có bác nào nói bị report bay domains, giờ mới nếm mùi. Cơ mà rầu là cái dcma này theo mình nó rất nhẹ, ko phải brand lớn, mình cũng chẳng chứa nội dung nguy hiểm, scam hay lừa lọc gì :((

8. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

đuôi .com bt thôi bác. tuỳ mức độ thằng report, đuôi gì hay đặt ở đâu cũng dính thôi :D. Quan trọng thằng nào flexible tí để mình dễ xử lý, chứ cũng chưa bao giờ muốn đôi co với tụi report này.

9. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Nội dung bác bên gì mà dmca mạnh như vậy? Web bị dmca tới suspended domain thì cũng ko cùi đâu. Trước phimmoi thấy mua ở namecheap mà cũng chưa thấy bay domain

congloi likes this.
  10. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

căng quá, mình bay vps reverse proxy thôi chứ domain thì chưa bị đến mức thế này

congloi likes this.
  11. ducanhtian

Thấy bảo chơi đuôi xyz ko bị dmca nhưng có điều nhìn ko dc đẹp.

congloi likes this.
  12. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

web cũng thường thôi bác, lâu lâu mới có cái email report thôi, ko hiểu sao lại có thằng lạ hoắc nó report phát rồi đi luôn, hay thiệt. Chứ contents nặng thì mình ko nói, đây nội dung thường :(.

13. remake2020

remake2020 Sơ Nhập Giang Hồ

congloi likes this.
  14. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu mà bị vậy thì bác lo mua domain khác rồi 301 qua thôi chứ trước sau gì cũng bị bay domain đó

congloi likes this.
  15. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

web thường biêt là thường rồi. nhưng nội dung bác chơi là cái gì phim thể loại gì mà dmca gớm vậy bác. nói ra cho ae nào đang trùng máu tìm cách phòng tráh

16. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

ko phim ảnh gì bác ơi, web content chỉ là text và ảnh thôi, sức khoẻ, làm đẹp, đồ linh tinh vậy thôi. :(

Mình nghĩ do mình đen quá thôi, chứ nội dung thuộc dạng hết sức bình thường.

17. loyki

loyki Bang Chúng

Sợ vậy, em cũng đang có một con domain ngày nào cũng dính dmca,

18. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

thế thì quá vãi. chắc mấy cái ảnh do thằng rp chụp quá :))

19. ducanhtian

Mình thì nghĩ content phải thế nào mới bị vậy, dmca bay domain thì mình cũng biết nhưng đa phần là phim và ảnh chứ text ít thấy.

20. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

nó suspend luôn rồi, đang năn nỉ mở lại để transfer qua chổ khác đây :((