memory_limit đẩy lên bằng 1 nửa số lượng ram của server có được không?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Le Hieu, Sep 12, 2019.

1. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Mọi người ơi cho e hỏi vấn đề này chút ạ
    Em theo dõi site của e thì thấy hay bị lỗi "Fatal error: Allowed memory size of x bytes exhausted (tried to allocate x bytes)"
    Em tìm hiểu thì nguyên nhân là do cái số memory_limit ở file php.ini. Mặc định nó để là 128M em đẩy nó lên 512M thì thấy site ít bị lỗi kia hơn. Nhưng hôm nay em lại thấy nó bị lỗi đấy và em đẩy nó lên là 4096M (server của em là 8gb ram và em theo dõi bình thường nó chỉ dùng hết tầm 3gb) cho em hỏi em đẩy lên như vậy thì server có bị quá tải hay bị xảy ra lỗi không ạ? Hiện tại em để cả ngày nay chưa thấy bị sao.
    Site e sử dụng Woocommerce.
    Em cảm ơn {beauty}{beauty}{beauty}

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

mình củng bị dí 1 site y chang vầy với xampp. Củng hóng cách fix đây. Cứ đẩy lên miết vầy ko phải là cách

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Theo kinh nghiệm của mình thì bác nên tìm hiểu nguyên nhân do đâu bằng cách xem log xem querry nào bị lỗi hoặc querry lâu thì sẽ khắc phục tốt hơn. Chứ ko tìm ra nguyên nhân thì nâng cấp server nữa đấy.

Le Hieu likes this.
  4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Bạn dùng php ver mấy vậy? Có phải bản mới nhất không?

5. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

E dùng php ver 7.2 ạ

6. sincos

sincos Bang Chúng

Review lại code đi..... Bị leak menory rồi.

Le Hieu likes this.
  7. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

e check log thì chủ yếu toàn từ file /var/www/html/wp-includes/wp-db.php Cái này là của wordpress thì có cần phải sửa k ạ? Site e toàn bộ plugin đều sử dụng hàng sạch có bản quyền hết k sử dụng hàng null crack hay j cả.