Mình cần mua hóa đơn lĩnh vực truyền thông

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Sì Ke, Mar 26, 2020.

1. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Em làm dịch vụ seeding cho khách nhưng h họ bảo cần hóa đơn, trong khi e làm freelance nên ko có, thế nên có bác nào làm dịch vụ bán hóa đơn thì ib em báo rate nha {ah}{ah}.

Last edited: Mar 26, 2020
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Là hóa đơn đi ăn tiếp khách hở thím?

3. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

ko a, hóa đơn e làm mấy cái seeding trên fb ấy, họ đang cần xuất hóa đơn ạ

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nghe nói có mã số thuế cá nhân rồi thì ra cơ quan thuế nhờ họ xuất cho. Mấy sản phẩm do con người tạo ra thuế 0% thì phải

5. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

mã số thuế cá nhân là gì vậy bác, e lúc h cũng ko nộp thuế hay gì nên cũng ko rành vụ này lắm...

6. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

có search gg thì hình như họ ko xuất hóa đơn cho cá nhân không kinh doanh ấy bác {cry}

7. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn lên mấy cái diễn đàn về thuế hay kế toán sẽ dễ tìm hơn là diễn đàn trên này

8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cá nhân nào cũn đều có cả. Khi ký hợp đồng với công ty sẽ được cấp mã số thuế cá nhân đê tham gia bao hiểm.
    Nếu chưa ký hợp đồng bao giờ thì lên quận đang sống mang sổ tạm trú lên đăng ký mã số thuế.
    Trước có mấy bác freelaner mảng thiết kế web này hỏi trên group rồi, thấy có người trả lời lên thuế báo muốn xuất thì làm thuế nào.
    Còn vụ thuế 0% là lúc trước mình làm bên cty thiết kế web thì chị kế toán bảo hợp đồng thiết kế website xuất hóa đơn 0% vì đây là sản phẩm do người người tạo ra

9. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

vâng, tkss 2 bác, e đang tham khảo thêm mấy cái xuất hóa đơn này trên mấy diễn đàn kế toán {ah}