mọi người cho mình hỏi 1 xíu về Google Adsense với ạ

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by hoclamga, May 6, 2018.

1. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

mình mới tập tò chơi GA, trước kia mình có đăng ký 2 acc GA, 1 với tên của mình và 1 với tên ai đo mình ko nhớ, vậy giờ cái acc tên ai đó mình ko nhớ thì khi mình đủ pin 10$ , mình gửi pin về nhà bạn mình thì tên bạn mình nó ko trùng với tên lúc xưa mình đăng ký có được ko ạ, mình mới mò về ga mong các bạn giúp cho

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hình như là được chỉ cần nhận dc thư có pin là dc rồi. Nhớ hồi xưa là vậy, h thì ko chắc có udpate gì mới

hoclamga likes this.
  3. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

em đang phân vâng là cái chỗ điền người nhận pin có phải là tên lúc mình đăng ký ko nhỉ, nếu đúng thì mình sữa ở đó là sữa lúc đăng ký luôn đúng ko ta

4. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn có thể điền bất cứ địa chỉ và tên người nào cũng được miễn là
    1. Thông qua địa chỉ và tên người đó bạn có số pin
    2. Không trùng đồng thời tên người nhận và địa chỉ là ok

hoclamga and Nai like this.
  5. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

Mình cảm ơn .Vây chắc mình lấy đại cmnd của ai up lên càng miễn cmnd đó chưa up lần nào phải ko bạn. Cảm ơn bạn nba

6. automan

automan Hương Chủ

là sao vậy thím, không hiểu?

profile info vs tên người nhận PIN không được trùng nhau à ?

hoclamga likes this.
  7. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

ko ý cậu ấy nói là tên của người nhận pin và địa chỉ ko trùng với acc nào khác
    nên khi dính cái này chắc phải tìm ai người thân nhờ họ nhận pin và mượn cả cmnd của họ up lên

8. automan

automan Hương Chủ

ok hiểu. {biggrin}

cái vụ pin hôm bữa bạn dính thì sao?

Tên profile đã ghi abc, giờ up cmnd người khác không trùng tên với tên của gà có được không ? Vì mình nhớ là nó đang yêu cầu verify thì không cho change info. Lần đầu bị cái vụ verify này, mình cũng chưa login vào xem nó ra sao , chỉ xem qua email {big_smile}

Nếu verify chỉ là cmnd ai đó, thì mượn tạm cmnd người quen up lên thôi {biggrin}

hoclamga likes this.
  9. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

Mình bữa up cmnd của acc đúng tên của mình và đúng tên minh đang đợi nhận pin.
    Bữa đủ 10 đô nó ra cả 2 hành đông 1 lúc là gửi pin và xác minh .và mình đang đợi pin còn xác mih xong rôi
    Nó qua luôn
    Còn minh hỏi để làm acc ga khác .Nên đề phòng hỏi trước

10. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

Mình nghĩ google ra cái xác.mih danh tính để chăc chắn 1 nguoi ko dùng 2 ga. Vì truớc kia khi nhận pin người ta hay dùng dv nhận pin hộ là qua nên 1 người mấy ga cũng dc

11. automan

automan Hương Chủ

hồi xưa lúc mới chơi gà, có email hỏi support tụi nó, nói là tao có 2 acc gà, 1 acc với bạn tao, 1 acc của cá nhân tao thì có vi phạm không, nó bảo KHÔNG , tất nhiên 2 acc này mình đều có info và log trên cùng máy.

Đại loại lúc mới chơi gà mình chơi 2 acc, 1 acc với 1 người bạn do làm 1 số web vs người đó, 1 acc cá nhân cho những dự án cá nhân nên cũng hỏi thật với support gà nhu thế. {big_smile}

Riêng cá nhân mình nghĩ, vụ 1 người nhiều gà google nó không cho chỉ tránh trường hợp cheat, để mỗi acc nhận 1 lượng tiền bé, chia ra nhiều cho khỏi nghi ngờ (*), chứ nếu chơi sạch thì sỏ hữu nhiều gà cũng chẳng sao, vì mình đã từng có time log khoảng 3-4 em gà trên cùng 1 máy, chẳng sao cả, cả 3-4 em gà đó đều chạy live nhận tiền hàng tháng luôn . Con bây giờ không biết gồ nó có thay đổi gì không, không dám log kiểu đó, do tiền mỗi acc cũng kha khá, bị banned thì thốn lắm. {big_smile}

(*) : ai chơi gà, hay amz chắc biết vụ này, thấy nhiều người cheat, chia nhỏ acc ra cho đỡ vào danh sách warning của nó, cái này làm developer chắc cũng hiểu sơ sơ, acc nào nhiều tiền quá thường nó sẽ cho vào danh sách riêng, review lại coi chơi sạch không, còn tiền ít trên mỗi acc thì pass. Nên có nhiều người chơi aff amz kiểu site rác không đúng rule cứ mỗi acc nhận khoảng 1000-2000$ thì được pay mà nhiều hơn thì bị amz nó banned {big_smile}, Nên chơi cheat mà tiền nhiều quá thì gần như cuối tháng chẳng nhận được gì. Cái này là do đoán thôi, chứ không chắc nó làm như thế, nhung cái đoán này có cơ sở :D

Tony Vu and hoclamga like this.
  12. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

trời mih có 1 acc ga đây có vài trăm đô đã lo sốt vó rồi, thế mà có người có vài chục acc ga mối acc vài k đô ak bạn, thiệt đời đúng nhiều người bá đạo

13. automan

automan Hương Chủ

think big đi thím {big_smile}

mọi thứ đều bắt đầu từ những con số nhỏ mà {ah} , biết đâu vài năm nữa thím có chục con gà, mỗi con chục nghìn trump tệ {beauty}

hoclamga likes this.
  14. hoclamga

hoclamga Tân Thủ Thôn

hi hi em chỉ mong có 1 con mỗi tháng như vậy đến già để nuôi gia đình nhỏ e là dc rồi hi hi, mới khởi đầu cũng hy vọng nhiều lắm a ơi

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nhìn 2 thím thảo luận toàn vài k $ làm em thấy hoang mang quá {beat_brick}{beat_plaster}{beat_shot}

16. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Nhan pin được là được. Info change sau bình thường. còn info thanh toán có thể k trùng với info của acc vẫn đc mà các chế

17. automan

automan Hương Chủ

info thanh toán, info acc thích thì change thôi, đâu có vấn đề gì, chỉ thắc mắc info verify nó đang yêu cầu thì có change được không thôi, mà thím rep bên thread kia đc thì ok rồi , để mình log vào verify {beauty}

18. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn cứ thử đi rồi biết nhé