mọi người cho ý kiến xây dựng web so sánh giá

Discussion in 'AutoBlog' started by sackaboy, Jul 12, 2018.

1. sackaboy

sackaboy Khách Qua Đường

em mới tạo xong cái web so sánh giá.
    web em : muacl .com (bỏ khoảng trắng)

vấn đề muốn các bác cho ý kiến là hiện tại các sản phẩm đó được up lên bằng tay.
    việc up lên bằng tay vậy rất lâu và không hiệu quả cho lắm.

giờ e muốn có 1 con BOT tự đi lấy thông tin từ các trang trong list.
    thì nên dùng thư viện gì nhỉ. ( em cũng tính crawl bằng thư viện PHPcrawler mà thấy không ổn).

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Craw bằng phpcrawler có gì ko ổn cậu?

sackaboy likes this.
  3. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Simple HTML Dom + Curl mà chiến. 1 coder websosanh từ thời kỳ 10k visit/day 5 nhân viên cho hay =)))

sackaboy likes this.
  4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Site này còn hiệu quả không nhỉ ?

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Tên miền hay phết đấy. Theo lời khuyên của 1 pro đang chiến site loại này là không nên và mình thấy đúng là ko nên :D

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vì sao ko nên vậy thím?

7. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

8. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Ờ, tên miền độc đó, quá độc luôn là đằng khác.

sackaboy likes this.
  9. automan

automan Hương Chủ

vãi cả tên miền, với người nghiêm túc đọc vô hơi bị khó chịu nếu hiểu nghĩa tiêu cực của nó {brick}

sackaboy likes this.
  10. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

muaCL là mua CÁI LU nha, các bạn nhất định không được hiểu bậy tội nghiệp thớt :D!

sackaboy likes this.
  11. automan

automan Hương Chủ

{big_smile}
    chúng ta hiểu thế nào ko quan trọng, người mua hiểu thế nào mới được {boss}

nhắc mới nhớ, trước trước nc vs con bé sv năm 1 kia, mình chat có cái câu lol thế mà nó unfriend, tự nhiên đang chat quay qua unf ko hiểu tại sao, mới chat hỏi lại nó bảo tưởng mình chửi nó, sau khi giải thích xong chỉ là cách cười bằng text thôi, thế là nó google hiểu rồi xin lỗi xin add lại {beat_brick} , không biết nên nói em nó thế nào nữa, là quá nghiêm túc hay là sao nữa {go}

12. Nai

Chơi so sánh rank thấp, thường là làm aff kiểu paid traffic mới cần web dạng này để chốt sale với số lượng từ khóa ngách lớn mà ko tốn thời gian làm landing page cho từng sản phẩm cụ thể.
    Site của 1 team đang chơi đây.
    Traffic ban đầu cao vì... quảng cáo nhiều. Giờ giảm hơn hồi trước vì chính sách hoa hồng của lzd.
    Túm cái quần lại là giờ làm web so sánh xịn cách mấy cũng phải chạy quảng cáo mới có ăn, ko thôi thì phải là pro code, làm cái web này chỉ là chuyện vặt mất 2 3 ngày là làm xong thì hẳn làm.
    HTML:
    https://hanggiamgia.vn/
    Ban đầu em tưởng đặt tên miền gây sock để chửi user =)). CLick vô redirect mới thấy giải thích :D

sackaboy likes this.
  13. automan

automan Hương Chủ

thế so sánh dạng websosanh thì sao hả Nai {shame}

HTML:
    https://iprice.vn/
    http://topgia.vn/

14. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Trước mềnh có làm web dạng này nhưng là tiếng Anh -> google nó đập cho te tua luôn vì nó hiểu lầm là mình là thin affiliate, index ào ào nhưng traffic thì như mèo đái, thử hết 10 cái domain cũng y vậy -> vứt luôn sau 2 tháng ngồi cong đít code! Lý do là vì các product mình list trên site đều 100% duplicate với hàng ngàn site khác -> google nó hửi hửi nghe mùi affiliate nên nó chém rụng luôn mặc dù mềnh chưa đặt ad hay affiliate link gì cả. Đó là tiếng Anh, còn tiếng Việt thì méo biết thế nào.

15. Nai

Cụ nghĩ 2 site này kiếm được bao nhiêu từ aff và team bao nhiêu người.
    Vẫn bảo lưu ý kiến cũ, nếu pro (ở đây là 1 người) làm nhanh 2 3 ngày xong thì hẳn chơi, còn đầu tư nhiều thời gian vào cũng ko nên chơi.

2 site cụ đưa ra nó traffic nhiều nhờ ngoài liên kết mấy trang aff thì nó liên kết với mấy trang có sản phẩm liên quan để content đẹp hơn thôi chứ đâu phải click nào cũng ra tiền :D

Cụ có thể chiến thử, nếu tự thân vận động mà được 1 trong 2 site như trên thì chắc ngày ko dưới $1000

16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vô thử 2 site cụ giới thiệu
    HTML:
    http://topgia.vn/dieu-hoa-daikin-2-chieu-treo-tuong-inverter-ftxj25nvmvw-s-9-226359
    https://iprice.vn/gia-ban/apple-iphone-7-plus/
    Thấy đâu có cái chỗ nòa liên kết tới trang có sản phẩm liên quan để đẹp content đâu cụ?

17. Nai

Đẹp content ở đây là đa dạng sản phẩm liên quan, sản phẩm cần so sánh của nhiều shop thay vì chỉ lòng vòng mấy cái site aff như lzd, tiki, adayroi, lotte,... Nhờ vậy mà dup cũng ít hơn.
    Mà nếu làm dạng vậy thì với trình độ của em hiện tại thì phải contact từng site hoặc crawl từng site, một người làm rất chi là tốn thời gian là vậy

18. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

À à. Craw từng site 1 củng dễ mà. mỗi site nó có cái form sẵn rồi. Mần theo kiểu api để query thì code 1 site 1 lần thôi. Củng nhanh mà thím

Nai likes this.
  19. Nai

Nếu vậy thì cụ nên thử đi, vì traffic như 2 site kia thì đi tour hơi nhiều á

20. sackaboy

sackaboy Khách Qua Đường

ko nên là sao hả bác