Mua tên miền đã hết hạn

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by concuca, Jul 25, 2020.

1. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Chào các bác ! Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

Hôm trước thấy 1 domain hết hạn vào 18/5 nhưng canh me tới tận 18/7 chưa thấy nhả. Đọc thì bảo từ khi xuất hiện trạng thái pending delete thì sau 5 ngày mới reg. Em chờ từ ngày 19 tới hết ngày 23 không thấy. Mấy hôm cuối hnao cũng 1h vào canh. Hnay thì thấy bị mua mất nên rất akay. Em muốn hỏi các bác !
    1. Sao nó báo 5 ngày sẽ nhả mà từ ngày 18 tới hết ngày 24 mới nhả.
    2. Tự mình có đặt mua thắng được bọn backorder đc không ạ?
    3. Domain quốc tế nên backorder ở nước nào và VN nên order của nước nào ạ?
    4. Với những bọn đầu cơ tên miền backorder giá cao thì làm sao bán đc có lãi nhỉ?
    Các bác nào biết giúp e với ạ. Em cám ơn!

2. Dang

Dang Bang Chúng

Mình thì không có kinh nghiệm backorder. Nhớ tầm 2015 mình viết cron + PHP (do không treo máy và chưa tìm hiểu .NET) cho nó 1 phút kiểm tra 1 lần và tự reg domain cũng khá hot, xong cũng bị người khác reg mất, họ canh đúng 00:00:00 mới ghê :D . Còn bạn canh domain mà 1 ngày bạn vào 1 lần thì khó reg lắm! {bye}

3. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Thật ra em canh lúc 1h theo như đọc trên mạng thui bác ạ. Chứ không ngồi canh đc từ 1-5h sáng đâu ạ. Vậy như bác nói chắc chắn cần bên dịch vụ rồi đúng không ạ?

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đã từng bị dính trường hợp này. Phải nói là trễ đúng vài phút, sau đó nó duy trì 2 năm, 2 năm sau ko duy trì nữa thì bị thằng khác hớt tiếp. Giờ phải chờ tiếp đến 2022.

5. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Vậy phải làm như thế nào hả bác? Tham gia dịch vụ backorder ạ? nếu backorder thì lại phải đấu giá nghe vất vả phết bác ạ!

6. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

em dính thế đây, con domain quên k gia hạn, xong lâu quá nó phạt nhiều tiền k muốn gia hạn chờ reg mới, ai dè bị nẫng mất tay trên. nó còn lấy domain đó làm web lừa đảo hay sao ý. {cry}{cry}

7. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Backorder domain ở đâu thì oke các bác nhỉ?

8. Dang

Dang Bang Chúng

Đa phần Registrars có APIs để reg. Mấy domain nghe "hot hot" hoặc "hay hay" thì đa phần đã reg cho nên nếu không buisiness thì cứ chọn domain khác hoặc tìm phần mở rộng khác .com và .net như : .info, .org, .me, ....

concuca likes this.
  9. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Đã ai dùng back order bên Network Solutions chưa ạ? Thấy nó cũng tóm được kha khá domain nhưng nó không có chat online để hỏi. Bắt gọi điện nhưng toàn tiếng Anh thì ai mà giao tiếp được @@

10. dejavu

dejavu Khách Qua Đường

vl bác giống em, ngồi canh nửa tháng đợi ngày hết hạn thì trước 1 ngày nó đã hớt rồi mặc dù trạng thái vẫn chưa hết hạn @@