mua vps/dedi ở netcup

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by thitgaluoc, Mar 2, 2019.

1. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

lướt 1 vòng ở mấy forum nước ngoài hay thấy thằng này bán server khá rẻ mà cấu hình ngon
    Tuy nhiên em order thử 1 cái thì thấy nó mail yêu cầu phải có 1 là giấy tờ tùy thân, 2 là bill điện/nước để verify địa chỉ.
    Em gửi cho nó (có tự dịch sang tiếng anh đàng hoàng) thì nó bảo là mày phải gửi cho tao cái nào tao đọc đước (tiếng Anh hoặc tiếng Đức) ấy, tiếng An Nam tao không thạo. Em bảo thôi thế mày cancel cho tao đi lần sau tao mua.

Có bác nào mua đc vps ở đây chưa cho em xin ít kinh nghiệm.

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

An nam tao ko đọc đc. Chết cười.

3. money

money Hương Chủ

Giá vậy mà rẻ gì?

4. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Mình có qua WSI coi thử mà hầu như gói nào mình thích cũng bán hết rồi.
    Tìm chán chê cuối cùng lại quay lại OVH.
    Hơi đắt tí mà thôi kệ để thời gian làm việc khác :D

5. command

command Bang Chúng

Giấy tờ tuỳ thân lấy passport ra là okie mà, còn mấy bills thì kêu nó dùng Google Translate trên điện thoại có chức năng dịch từ ảnh mà dùng ^^

6. command

command Bang Chúng

OVH đang giảm giá đến ngày 5/3/2019 nhé ^^

7. money

money Hương Chủ

Cứ order gói đó, khi nào có nó sẽ email, thường 2-3 ngày sau. Nếu nhu cầu cần tạo vps/server nhanh như cloud thì wsi không phải chọn lựa tốt đâu.

8. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em bấm vào sign up mà nó có chạy ra cai gì đâu bác nhỉ?

9. money

money Hương Chủ

Copy google translate xem toàn trang nó nói cái gì đê. Nó viết rõ ràng thế mà còn thắc mắc nữa là sao {doubt}

10. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

thì bình thường nó phải dẫn đến 1 trang thông báo sign up thành công, hoặc gửi 1 cái email confirm subscription chứ bác. em bắt cả request còn thấy 404 not found, thế mới hỏi bác làm thế nào {beat_shot}{beat_shot}{beat_shot}

11. money

money Hương Chủ

Vậy pé reg acc trước đi rồi login vào và chọn lại server xem sao.

12. money

money Hương Chủ

@thitgaluoc anh mới login mà cũng không khác gì. Hơi chuối nhỉ.

Thôi cứ enter email vào rồi bấm Sign UP thử xem 1-2 hôm nữa nó có email hay không (lúc trước thì có vì anh đã mua theo kiểu này rồi)

13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em reg của nocix rồi :)) thằng này với nocix là một mà :)) cái domain datashack kia cũng là của nó luôn, giờ nó thay domain mà quên không thay cho các reseller con :D