Năm Mới Và Khái Niệm Thành Công

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Hau Nguyen, Feb 21, 2018.

1. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Năm mới và anh em bàn luận về thành công của mỗi người. Thành công là gì? Có người là nhà cao cửa rộng, người thì bằng cấp, học vị, người thì chức vị, quyền lực, ...

Còn bạn?

2. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Với mình tìm được 1 hướng để đi là thành công rồi!

Hau Nguyen likes this.
  3. money

money Hương Chủ

Thành Công là khi không còn phải lăn tăn suy nghĩ "Thế nào là Thành Công" hay "Khi nào mới Thành Công", ... nữa.

4. Hau Nguyen

Hiện bác có nhiều hướng đi lắm hả ?

5. Hau Nguyen

Đúng hơn là target của mỗi người thì đúng hơn

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thành Công là 2 đứa bạn của mình. Thằng Công thì đi Nhật, còn thằng Thành thì lâu quá rồi quên mặt nó như thế nào luôn rồi.

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Theo mình Thành công là phấn đấu đạt tới được 1 cái đích nào đó của 1 lĩnh vực nhất định thì được gọi là thành công. Như thành công trong sự nghiệp, thành công trong việc kiếm tiền. Nhưng bên cạnh đó còn 1 cái mà rất ít người đạt dc là thành đạt, Nghĩa là vừa thành công trong công việc, kiếm được nhiều tiền vừa dung hòa được cuộc sống gia đình hạnh phúc, Dành thời gian cho gia đình.

Rất rất nhiều ông diễn giả hàng đầu thế giới về self help chỉ dám dạy làm thế nào để thành công, chứ các bạn có thể tìm thử, Chả ông nào dám dạy về thành đạt vì bản thân mấy ổng có ông nào đạt tới mốc thành đạt đâu mà đi dạy. Mấy ổng cao lắm chỉ là thành công (Nếu ko phải chém gió, có thực tài ). Còn mấy ông chém gió thì ko tính.

Hau Nguyen and Nai like this.
  8. automan

automan Hương Chủ

thành công của mình là sống được cuộc sống theo ý muốn của mình {beauty} , không phải vì cơm áo gạo tiền hay gánh nặng gia đình mà lo toan. Tất nhiên để đảm bảo được cuộc sống như mong muốn đó thì phải xấy dựng được hệ thống thu nhập thụ động đủ tốt, khi đó không còn phải đi làm vì cơm áo gạo tiền nữa {beauty}

Cuộc sống mơ ước của mình là có 1 căn nhà nhỏ giữa 1 khu vườn to to, tự cung tự cấp, nói chung kiểu cổ điển, style như vầy nè https://www.youtube.com/channel/UCUSBOLCDWXV9hlNBsNz9a-Q/featured {beauty}

minhvv likes this.
  9. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

:3 suy nghĩ theo cách của bác thật tích cực! hiện tại đi làm culi ba cọc ba đồng thấy chông chênh qúa, muốn có 1 hướng để làm cho cuộc sống nó ổn định hơn, khi đó tui nghĩ là đủ thành công rồi.

10. Hau Nguyen

Cũng là style của tớ và chúc bác sớm thành công. Và em thì có thêm sở thích được đi đây đó và trãi nghiệm

automan likes this.
  11. Hau Nguyen

Thành công trên con đường mình chọn và thành đạt trong cuộc sống thì em hiếm gặp và đó là giấc mơ của nhiều người. Nhiều người thành công trong một lĩnh vực nào đó nhưng áp dụng nó để kiếm ra nhiều tiền thì khó lắm

12. automan

automan Hương Chủ

cái này mình cũng thích và hay đi đây đó lắm {beauty}