Nên dùng website nào để host images cho website

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by rugbikk, Nov 30, 2018.

1. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Hi, các bác, tình hình là mình muốn làm 1 site để lưu trữ hình ảnh, hình ảnh này sẽ được lấy từ nhiều nguồn khác nhau, tổng dùng lượng ảnh tầm hơn 1TB, vậy các bác cho mình hỏi là nên dùng website nào để lưu trư hình ảnh ạ, amazon s3 thì mắc quá, mình tích dùng photobutket - Pro plan 11$/tháng(unlimit bandwidth) , các bác thấy vậy có ổn ko ạ ?? ngoài ra thì bác nào có kinh nghiệm thì cho mình xin ít lời khuyên về việc chọn website để host images với ạ.. Thanks các bác nhiều.

Last edited: Dec 3, 2018
  2. money

money Hương Chủ

Có hơn 100GB nhằm nhò gì, tự thuê VPS/Server mà host.

3. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

100G thì bèo mà.
    1 - blogpost free cũng được.
    2 - không thì tìm con server or vps giá cũng tầm 10-20$/ tháng -> mua vps nào SSD ấy rồi băng thông lớn tí. bật cache cloudflare vào thì okie ngay =)
    3 - mua của thằng fshare.vn 100k/ tháng =))

4. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

dạ e nhầm bác ạ, tầm 1TB ảnh đấy bác

5. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

1TB ảnh bác ơi, e tính dùng flickr, nó có gói tầm 6$ 1 tháng thì phải, ko biết có ổn ko nữa

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mấy site host ảnh nổi tiếng mình nghĩ đều load nhanh hơn, nếu giá cả thấy hợp lý thì mút thôi. Chắc chắn là ổn hơn

7. automan

automan Hương Chủ

không ai dùng imgur à :D

8. iposter

iposter Khách Qua Đường

Lúc trước e có dùng, nó có api để upload tiện vãi ra nhưng có thời điểm trong ngày ảnh lag tung đích ko xem được

9. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Úp lên mấy trình free như flickr này nọ có export đc hết link image ra được ko mấy bác