Network dành cho các site shorten link (rút gọn link)?

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by nguyenphongmmo2001, Dec 19, 2020.

1. nguyenphongmmo2001

nguyenphongmmo2001 Khách Qua Đường

Chào mọi người.
    Từ ngày vào mmo, e vẫn thắc mắc ko biết các site shorten link lấy tiền ở đâu ra mà trả cho user nhiều quá. Thông thường, các web shorten link có CPM USA tầm 7-10$, các quốc gia khác > 2$. Còn GA thì CPM cao nhất chỉ có 0.6$. Vậy họ lấy đâu ra 10$ để trả cho user? E vẫn chân ướt chân ráo nên không rõ lắm. Nhờ các bác chỉ giáo ạ.
    Đây là CPM GA 2020 e tìm ở trên mạng
    E cảm ơn.

Last edited: Dec 20, 2020
  2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Mình thì có thắc mắc nhỏ là: một người chân ướt chân ráo khi post bài thường để link thẳng show luôn, chứ không để ẩn ở "Trang Này". Lấy backlink thì forum này ko thích đâu.

3. nguyenphongmmo2001

nguyenphongmmo2001 Khách Qua Đường

À. Bình thương viết tài liệu trên mạng e hay làm vậy để cho ngắn gọn dễ nhìn với có nguồn trực quan luôn. E dân kỹ thuật mới tìm hiểu MMO nên ko rõ lắm. Nhưng bác nói thì e rút kinh nghiệm sau post forum thì ko nên đi link.

4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Trả lời cho bạn nhé: Adsense tính tiền theo click và CPM, trong 1K user chơi link rút gọn, nếu có vài chục click là thắng lợi.
    Giá CPC thì không cố định, chỉ hiểu là mức trung bình chứ không có con số cụ thể.
    Ngoài ra các trang mới chơi có thể rate tốt hơn, để thu hút user, sau đó họ sẽ giảm dần.
    Có thể chịu lỗ lúc đầu, và câu khách cũng là 1 phần chiến lược.

nguyenphongmmo2001 and Nai like this.
  5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Mới chân ướt chân ráo mà gặp phải mod cứng. Quá đen