[Newbie] Nhờ tư vấn về script CPM

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by langriser, Aug 15, 2020.

1. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Tình hình là mình mới lập cái Web truyện, traffic có mấy trăm nên đăng ký Popads, thấy Rate có 0,35 thấp quá, nên tính có nên ad thêm 1 net ko nữa. Google và ra kết quả cái "Review các networks CPC, CPM, Aff mình từng tham gia" trong forum này. Đọc xong mình thử cái Revenuehits, đầu tiên là đặt 2 cái baner, vì thấy ko xung đột với Popads, sau đó thấy Impressions mấy trăm mà 0 Click, 0 đồng nào, tiếp theo đặt cái Popunder của Revenuehits lần này thấy nó báo có 39 Click nhưng vẫn 0 đồng, thế là lên mạng Google phát hiện ra Revenuehits là CPA. Sau khi remove hết script của Revenuehits, chuẩn bị Ad cái Popunder của Propellerads, thì phát hiện ra Impressions của Popads lao xuống vực sâu, ko lên lại được. Lại Google nữa thì thấy bảo giờ Script của Network sẽ có chặn Popunder của thằng khác...hoang mang dễ sợ, mình chờ ngày mai Popads có khôi phục lại như thường ko. Rồi lại Google ra có diễn đàn bảo Popads đi đời rồi..lại hoang mang tiếp. Mà xài Popads thì chưa gì đã có người nói lời phũ phàng rồi, ra đi ko 1 lần quay lại. Mong các Pro tư vấn con đường phát triển Web và Network nào OK với. Thấy trong pic Review cũng có bảo Site có nội dung thì nên chơi CPC, cơ mà truyện mình copy từ Site khác ko biết GA có chấp nhận ko, nói chung giờ mình hoang mang nhiều thứ quá, CPC, CPM nó cũng lộn tùng phèo.

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thế popunder của propellerads ok không bác. Cài bon chen với mgid nữa

3. firefox

firefox Bang Chúng

mgid dạo này chảnh lắm, truyện có đá tý echi là nó reject luôn. Giờ đang chơi song song 3 thằng propell, reklamstore, bidgear. nguồn thu chính vẫn là propell, 2 thằng kia chắc đủ trả tiền server

4. langriser

Mong Popads mai nó trở lại bình thường. Mình vẫn đang thắc mắc là script Network A khi cài vào nó có chặn Network B không ( vì nghe script giờ hiện đại lắm ). Của bạn là truyện tranh hả, của mình truyện chữ. Rate Popads traffice VN của mình là 0,35..ko biết bên Propell là nhiêu ? Thấy Mgid có yêu cầu là 9000 phiên/ 1 tháng bác vào được thì Web cũng khủng lắm. Ko biết bác có ý định chơi CPC như GA ko ?

5. firefox

firefox Bang Chúng

Truyện tranh đặt GA nó đuổi cổ trong vòng chưa tới 1 tuần. Làm autosite về hình ảnh, âm thanh nó mệt mỏi vụ dmca lắm bác

6. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

giờ mới biết vụ net chặn net khác , thảo nào test mấy net khác thấy net hiện tại tụt hẳn

7. langriser

Trong này có ai đặt Popads cùng với Propellerads được không nhỉ ?