Next Millennium Media giúp mình tăng gấp đôi doanh thu.

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by automan, Apr 1, 2021.

1. automan

automan Hương Chủ

Mình có 1 trang web copy linh tinh vài chục page, hiện tại đang có visit cỡ 150k/month. Web cũng được vài năm tuổi rồi.
    Mình đang monetize với adsense được cỡ 20$/ngày
    Vô tình được thằng nextmillennium . io nó email mời suốt mà mình chẳng thèm đọc, mà nó vẫn mail, nên rep lại và đặt thử.
    Nó đặt song song chạy chung với Adsense, sử dụng AI đặt auto cũng kiểu như Ezoic , vì nó cũng là Pub của Adsense với các net khác.
    Thì hiện tại mỗi ngày mình kiếm thêm được 20-30$ từ Net này.

Cập nhật 14.06.2022
    Hiện tại mình đã xóa thằng này ra khỏi website.
    Lý do giờ mình check lại , năm nay traffic tăng gấp đôi so năm rồi mà doanh thu không đổi.
    Nhiều ads không phù hợp policies với Google, không hiểu sao nó cũng parner google mà làm vậy, nhờ thằng khác cảnh báo mình mới mail hỏi nó.
    Trên mobile nó cứ chèn ads header đè lên header mobile google ad mặc định của mình rất bực mình.

Last edited: Jun 14, 2022
    money, Nai, Tony Vu and 6 others like this.
  2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Triệu like.

automan likes this.
  3. sincos

sincos Bang Chúng

Đặt song song như nào vậy cậu. Nó có xung đột gì với gà không?

4. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

@automan thank chủ thớt , cho mình xin email contact của thằng sale chào ads bác nhé , mình cũng đang chạy 1 network của VN mà CPM rates thấp quá, đổi qua net bác giới thiệu xem sao

automan likes this.
  5. automan

automan Hương Chủ

adsense mình đang đặt 1 đoạn bật auto ads chứ không đặt theo unit ad, của nó cũng chỉ 1 đoạn code, còn vị trí đặt thì tự nó phát hiện và đặt, cũng khá đẹp .
    Thằng tech của nó bảo gắn song song ok.

sincos likes this.
  6. loyki

loyki Bang Chúng

Cho mình xin email của nó với bác

7. fkphua

fkphua Tân Thủ Thôn

150k unique visitor hay la pageview vay bac

8. sincos

sincos Bang Chúng

được mời nó cũng dễ hơn tự apply nhỉ?

9. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đang gắn auto ads của ga mà thằng này seller của ga mà ctr cao đến mức doanh thu tổng x2 luôn. Kinh thật!
    Ko biết reg nó cho ko chứ mấy site của em ga duyệt mà ezoic nó từ chối hết :(

automan likes this.
  10. automan

automan Hương Chủ

Gà chỉ là 1 net bự thôi, chứ có hàng ngàn net khác nhau mà, chơi Ezoic vs thằng này thấy file ads.txt của nó nhiều lắm.
    Theo mình được biết thì ad của những thằng này thuộc dạng premium chứ không phải dạng tràn lan như của Ga nên rate cao hơn, nhược điểm là không tự do apply hay đặt code (như Ga lúc trước) mà phải có người duyệt site.

Mấy site giải trí celeb này nọ thấy tụi nó hay đặt Mediavin, Adthrive, rate cao hơn Ga nhiều.

--- Double Post Merged, Apr 2, 2021, Original Post Date: Apr 2, 2021 ---
    đã pm

UV nhé bạn.
    --- Double Post Merged, Apr 2, 2021 ---
    Nếu đã có acc Ezoic, và có account manager support thì nói nó join net khá dễ ấy. Mình có site tiếng việt vớ vẫn , cũng tham gia Ezoic được nè

Nai likes this.
  11. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em tưởng ezoic auto duyệt chứ cụ, site nào em đưa nó cũng auto từ chối hết.

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

{brick}{brick}{brick}