Nghịch lý trong google adsense ?

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by thangvbvb25, Nov 4, 2021.

1. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Hiện tại em thấy khi chơi cụ google adsense:
    - Nếu muốn có nhiều click thì treo nhiều quảng cáo hoặc treo quảng cáo khéo để người xem phát sinh nhiều click hoặc click nhầm vào quảng cáo ( chả mấy khi người dùng chủ động click cả )
    - Nếu phát sinh nhiều click nhầm thì google adsense sẽ đánh vào lưu lượng truy cập không hợp lệ và hạn chế phân phát

Vậy không biết giới hạn nào để cta có thể nằm trong rank an toàn ví dụ như bao nhiêu lượt click / 100 user là ok ạ ?

2. money

money Hương Chủ

Với cá nhân anh thì tỉ lệ visitor click = 2-4% tổng số visitor là ổn. Tức là cứ 100 người vào web, có 2-4 người click.

Nguyen Son likes this.
  3. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Em cũng giới hạn CTR < 3% cho cả web lẫn app. Nhiều hơn dễ đi lắm, admob em mới bị bem vì có 1 app CTR 7-8% trong vòng 2 tuần không kịp fix.

4. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

cứ loanh quanh 1-2% cảm thấy là ngưỡng an toàn.

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình thấy quan trọng ở chỗ traffic hoặc click tăng bất thường.

6. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Bên mình đang CTR tầm 11%, tăng mạnh sau khi mình bật testing AB Adsense, mình cũng không quan tâm về CTR bao nhiêu là hợp lý lâu lâu r.

7. thangvbvb25

Vậy tức là mình nâng từ từ ctr lên chứ đừng bụp một cái là ok phải ko bác, bác có thể chia sẻ thêm về tỉ lệ dính hạn chế khi nâng và mức ctr cao nhất bác đạt được với ạ ^^
    --- Double Post Merged, Nov 4, 2021, Original Post Date: Nov 4, 2021 ---
    Ảo quá bác , bác có nâng từ từ như bác nai đề cập ko ạ và bác chia sẻ thêm tỉ lệ bị dính hạn chế khi nâng của bác với

8. sincos

sincos Bang Chúng

Tư duy user click ads do click nhầm là hoặc ép click ko bền đâu bạn.
    Các nhà qc sẽ report trang của bạn vì mang lại hiệu quả thấp. Bị nhiều dễ đi lắm.

automan likes this.
  9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Theo a dưới 5% là ok.
    Cái thằng adsense này để auto ads hay bị vỡ layout lắm. :D, chơi với gồ đúng là đau tim.

thangvbvb25 likes this.
  10. quachtinh379

quachtinh379 Khách Qua Đường

Cứ ctr dưới 5% là an toàn. Never die luôn bạn nhé

thangvbvb25 likes this.
  11. thangvbvb25

Của em đang loanh quanh 2.0 - 2.5, em đang tìm các mạng dự phòng trước khi nâng ^^
    Nghe các anh chia sẻ vậy nghe cũng ham nâng ^^