[Ngoài Lề] Vừa mới chia tay người yêu xong thì nên làm gì cho ổn định tinh thần lại hả mọi người

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Sì Ke, Apr 20, 2020.

1. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Em vừa mới chia tay người yêu mấy bác ạ, là tình đầu đã quen 2 3 năm nay, em chủ động chia tay vì thấy người ta ko còn yêu thương gì mình nữa {doubt} mà sao h trong lòng cứ nôn nao, khó chịu, bla bla,... Ko tập trung được vào việc gì, theo mấy bác có kinh nghiệm thì giờ nên làm gì để vượt qua giai đoạn này ạ{burn_joss_stick}

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

đi chơi gái là hết buồn

3. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

mùa dịch xe khách các thứ méo chạy bác ạ {ah}

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ctrl+A rồi đọc lại

5. Dang

Dang Bang Chúng

Đừng cố quên những gì đã có, tập trung vào 1 sở trường hoặc 1 sở thích lành mạnh của bản thân.
    Hạn chế ăn nhậu, bar biếc vì sau đó là khoảng trống vắng. Hay tập trung vào 1 case auto nào đó rồi chia sẻ lại cho anh em :)

6. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

thâm thúy phết haaa {byebye}{byebye}

7. wpresources

wpresources Bang Chúng

Bạn có chắc chắn hai bên hết tình cảm không,nếu không chắc mà do hiểu lầm thì giải quyết hiểu lầm.
    Thật sự không thể đã cùng ra đi thì làm như bác Dang nói ấy

8. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

e kiểu quèn quèn làm đủ ăn thôi à bác, ko có tips gì để share cho mọi người lun á {beat_shot}

9. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

nt vẫn bt các kiểu nhưng cảm giác cô ấy đang né tránh e bác à, thời gian lâu r, quen nhau đó h cô ấy cũng ko cho e đụng vào hay tình cảm gì, chịu đựng lâu quá nên e dứt lun

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

Đủ ăn cũng được bác ạ,có thể share em ít em còn chưa đủ ăn

Nếu thật sự họ đã không có tình cảm với bạn,nên dứt khoát luôn.Có thể sẽ rất khó chịu,nhưng nếu tiếp tục mà không thể hạnh phúc thì đau một lần thôi.Em thấy cô ấy cũng đứng đắn có thể giới thiệu em,em sẽ chăm sóc tốt cho nàng.Bác sẽ bớt day dứt hơn

11. Dang

Dang Bang Chúng

Đụng là đụng cái dzề! Kiểu này chưa chia tay được! Ráng lên! Vài lần là queb hà! {look_down}

12. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Ăn gạch ko bác {amazed}

13. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

E quen ngần ấy thời gian rồi mà cô ấy chưa chủ động với e bao h bác ạ, cả nghĩa đen lẫn bóng. Toàn e chủ động 100% nhưng cũng bị phớt lờ ko à {confuse}

14. Dang

Dang Bang Chúng

Chủ động thì nói dễ dãi, ko thì bảo ko yêu! Nghĩ cũng lạ! Tớ thấy chưa chia tay được đâu, vài bữa lại huề!
    Nói nhiều, tốn tài nguyên, dễ ăn ban :D

15. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

em xin khóa topic ạ {big_smile}

16. wpresources

wpresources Bang Chúng

Nhưng cũng có thể bác thớt tán không đúng giờ bác ấy chủ đông chịu rời đi người ta còn mừng.Khuyên quay lại có thể không nên đâu bác ạ{yes}

Còn nếu có cửa quay được em chúc thớt may mắn.Không có thể theo gợi ý trước của em cũng được,em thành công sẽ tặng bác vài cuộn giấy đỡ buồn

17. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Lầy quá. 2 thím nên đến với nhau đi. tăngj 1 can dầu ăn

wpresources likes this.
  18. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

có thể đó bác, h chả bít như nào, 2 đứa cũng 24 26 rồi ít đâu mà nhìu khi e thấy như trẻ con ấy {big_smile}{big_smile}

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thường thì sau khi chia tay nên đá 4` hoặc massage nhiều nhiều vào, cho nó trơ đi cảm xúc, xong rủ vài thằng bạn chiến hữu nhậu 2-3 bữa cho quên sầu, và tích cực học tập làm việc gì đó cho thật sự bận tới mức éo còn time nghĩ tới người cũ, tầm 2 tháng sẽ ổn thôi

Tony Vu likes this.
  20. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

e trai tân a ạ {ah}. Quyết tâm ko đá 4` mà {big_smile}