Nhà cung cấp IP

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by auto100k, May 7, 2019.

1. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Em đang cần thêm ít IP cho dàn site cùi. Nhờ anh em tư vấn đơn vị mua IP bên nào ngon bổ rẻ.

{adore}{adore}{adore}

2. no-reply

no-reply Bang Chúng

Biết mỗi ovh add thêm ip rẻ, còn vụ mua riêng ip thì e ko rõ lắm.

3. sincos

sincos Bang Chúng

Ovh loại vps 2.5$ ấy. Cho làm reverse proxy hết.

4. money

money Hương Chủ

Đang xài hosting provider nào thì mua static IP của thằng đó là dễ nhất.
    Còn nếu dùng hosting của thằng A mà mua IP của thằng B thì hình như lằng nhằng phết, Nói túm lại là chưa làm bao giờ :D
    Hoặc move hết dàn site sang OVH. OVH bán 2-3$/IP (ko nhớ giá). Nó chỉ charge tiền đúng 1 lần thôi (các hosting khác là charge tiền IP hàng tháng). 1 VPS cho add 16 IPs, server thì 256 IPs. Thường IPs khi mua của OVH sẽ liền mạch chỉ khác D class. Nó cho chọn 2 vùng là Canada hoặc Mỹ (giờ ko biết có nhiều hơn chưa) nên có thể tạo được 2 subnet (1 dải IP Mỹ và 1 dải IP Canada)

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Dùng srv ở đâu mua ở đó là ổn và nhanh nhất. Còn mua chỗ khác thì căng vì phải route nữa, giá khá cao chắc bác nghe xong cũng next vì site cùi mà

6. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Em cũng đã add bên vultr mà nó charge theo tháng nên hơi chát.

7. money

money Hương Chủ

Thì nó dc cái lợi là IP khác class A, B, C, D luôn. Gbot vào site thấy như là gái dzin nó thích hơn kiểu IP nguyên dải như OVH.

8. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Thêm IP vô có tác dụng gì nhiều k các bác. Em xưa giờ cứ mua con vps 30$ xong up mớ site lên, sau đó mua con khác chiến tiếp. Chứ k add vô bao giờ

9. money

money Hương Chủ

Mỗi site 1 IP riêng thì G nó ưu ái hơn tí nhưng lại dễ lộ với bot vì IP là riêng của mình. Làm qua CF hay shared hosting thì chung đụng với trăm ngàn em khác, giấu footprint dễ hơn.

10. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

ok anh. Vậy e cứ add vô CF cho dễ quản lý cũng dc :)

11. kenyc

kenyc Tân Thủ Thôn

Bên OVH em mua nhiều IP trong 1 đơn thì nó cùng giải, nhưng nếu chịu khó mua từng IP một thì nó vẫn khác class C.

12. money

money Hương Chủ

Có lần anh add 80 IPs vào, mua nhiều lần. Lần thì mua lẻ lần mua mấy IPs nhưng cuối cùng cũng chỉ dc 4 C class khác. Ko đáng kể mà mất công quá.

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mỗi nhà cung cấp vps chỉ dc cấp cho 1 dãi ip nhất định thôi. Tụi nó có muốn cấp ngoài dãy đó củng ko dc, Nên có thể 4 C class đó là giới hạn max rồi

14. money

money Hương Chủ

Như Vultr thì nhiều IP range lắm, nhưng giá lại chát. OVH tính ra IP cũng tương đối.

15. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Thực sự chưa bao giờ em hiểu cơ sở hoạt động kiểu class IP này, vì nó không giống với cách phân biệt class IP về lý thuyết của networking. Class dạng A.B.C.D là do các SEOer nghĩ ra và k có tài liệu kĩ thuật nào như vậy cả.

16. money

money Hương Chủ

Networking đương nhiên khác rồi, vì đây là search engine mà :D Có lẽ do bọn seo hosting nghĩ ra để bán IP.
    Nói chứ giờ thì có vẻ ko quan trọng nhưng nếu quay ngược lại khoảng 2011 thì anh thấy khác IP quan trọng đó.

17. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Em cũng nghĩ có phần là để bán IP. Ngoài ra thì việc có hiệu quả có thể do khác location hoặc nhà cung cấp. Em cũng chả nhớ phân bổ dải ip có liên quan đến location hay không mà giờ toàn dùng cloudflare nên thôi cũng kệ.