Phốt to Coccoc thu thập thông tin cookie facebook người dùng

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Hoa Mãn Lâu, Apr 15, 2018.

Tags:
  1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đang dùng cả CocCoc mà ko biết kiểm tra :D

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Update thêm nữa đây thánh Akuvn

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

5. automan

automan Hương Chủ

vụ nó dè aff code mất nết vl nhỉ, có kiện được vụ này ko nhỉ?

vụ chôm cookies mà ở châu Âu chắc nó bị kiện sml

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thím bị dính phốt vụ đè aff code à

7. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Bật wireshark lên kiểm chứng là biết liền. Mình thầy tốt nhất nên xài Chrome, Firefox. Còn Cốc cốc cho chị em phụ nữ xài thôi.

8. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chưa cài cái này bao giờ chrome safari firefox đã chết đâu mà phải dùng hàng vietnam

9. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Cơ mà đính chính rồi hắn bị lộn

10. money

money Hương Chủ

Khả năng là do nhiều anh em làm aff với các networks ở VN nên vẫn dùng Coccoc để kiểm tra site của họ.

11. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Có thuyết âm mưu nào ở đây không nhỉ? Mình không nghĩ bạn này check dưới 1 lần. Không lẽ lần nào cũng sai sót như vậy? Mọi người nên verify lại : ).

12. automan

automan Hương Chủ

không thím, đọc cho biết thôi à

13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vụ này lùm xum từ tối chủ nhật vụ hơn 3 triệu người dùng đang dùng cc sẽ tự cài đặt ext rungring (ứng dụng cashback của dân aff), nên rất nhiều anh em aff bức xúc vì bị luộc cookie :D.
    Hiện tại thì cộng đồng aff VN đang ra sức tẩy chai bằng cách hiện note cảnh báo trình duyệt coccoc không bảo mật khi user dùng coccoc duyệt site

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nai likes this.
  15. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

16. money

money Hương Chủ

Nguyên tắc là khi đã cài 1 app lên máy tính/phone thì gần như nó có thể làm dc mọi thứ. Trình duyệt cũng là 1 ứng dụng nên những gì user thao tác trên trình duyệt nó đều biết hết. Đó là lí do anh ko bao giờ dùng sản phẩm của GG :D

automan likes this.
  17. automan

automan Hương Chủ

anh có dùng gmail không? Hay chỉ không dùng Chrome ?

Ngoài lề xíu:
    Giả sử mình xài Firefox hay browser bất kì không phải là Chrome, đã từng login gmail 1 lần, nó log ip của mình, sau đó không login gmail nữa, mà thực hiện các hoạt động check index/check site qua google search, thì Gồ có biết là cùng 1 nguoi ? Về lý thuyết thì biết, nhưng em không rõ Gồ có track đến mức đó không ?

Thêm cái nữa nếu Adsense dùng Vpn log nhiều acc qua ip khác nhau nhưng cùng device thì có check được ?

Hôm bữa có hỏi thằng pro aff Amazon nó bảo nuôi nhiều acc Amazon bằng cách mỗi acc 1 cái đt + sim 3G, nên đang thác mắc nếu dùng Vpn cùng device có bị nó biết không

18. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu có webrtc thì nó có đủ căn cứ để xác định là 1 người còn ko thì ko xác định dc.MUốn nuôi nhiều acc cần có tut

automan likes this.
  19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

20. money

money Hương Chủ

Gmail khi tạo acc adsense thì bắt buộc phải có nhưng email hàng ngày anh dùng hotmail.
    Chrome, android phone, google phótos, gdrive, ... nói chung là tất cả anh ko xài ko cài lên máy.

Vụ login sau đó search thì anh ko nghĩ là nó dùng để tracking vì ko đủ căn cứ. Lỡ đó là máy chia sẻ nhiều người dùng chung thì sao? Máy ở trường đại học chẳng hạn ...

Dùng VPN mà cùng device nó vẫn biết. Anh cũng đang dùng 1 acc 1 máy tính đây. Nhà chẳng có gì ngoài laptop nên cũng ko lăn tăn lắm :D

automan likes this.