Phương thức thuật toán tính rank của alexa

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by grayhatvn, Nov 3, 2018.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Tình hình là cái site mới publish 3 ngày và đang auto post thì rank alexa nhảy hơi khó hiểu mong anh em chi giáo thêm.
    Kiểm tra qua seoquake:
    Check trực tiếp từ alexa:
    Còn trên similarweb thì "
    That site either doesn't exist or is not yet part of our database." :D

Hoa Mãn Lâu likes this.
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nhớ hồi trước có chơi cheat thằng nầy thì nó lấy info dựa vào cái toolbar của nó, Debug cái toolbar lúc mới cài thì nó sẽ request 1 url với các tham số, bắt lấy cái url đó, xong cho vô proxy chạy vài ngày là lên rank. H ko ngâm cứu ko biết nó có gì khác ko nữa

3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

alexa sau khi khi được amazon mua lại thấy uy tín cũng tăng lên nhiều, vấn đề là site mới hoạt động 3 ngày không dùng bên thứ 3 can thiệp mà nó như vậy nên thấy hơi lạ, còn reg net nó toàn check qua similarweb để accept acount không à

4. money

money Hương Chủ

3 ngày lên rank alexa có gì đâu mà lạ

5. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

nếu boot hay làm gì đo thì ko lạ thiệt, tại check log 3 day mới dc có 25ip conect tới. Ngoài ra chẳng có gì nên lạ đó bác

6. money

money Hương Chủ

Bot vào nhiều alexa nó cũng tính là traffic nên lên rank. Domain cũ có nhiều BL cũng lên rank, ... ngoài ra còn gì nữa ko biết.

7. console

console Bang Chúng

Chả bao giờ để ý ba cái này

8. no-reply

no-reply Bang Chúng

Em thì em chỉ quan tâm google bots có vào thường xuyên hay không, với backlink có đổ về đều hay không thôi? Còn mấy cái rank rủng này em chưa bao giờ check tới.

9. Lahm

Lahm Sơ Nhập Giang Hồ

bác muốn Rank cao và nhanh thì inbox em nhé :D

10. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cho xin bí kíp vào inbox nhé bro.

11. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái gì tự nhiên nó cũng vệ sinh hơn, site rác nào dưới 10 triệu thì xác định bỏ.