Report Cloudflare

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by ducanhtian, Dec 16, 2021.

1. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Các bác cho em hỏi chút là khi bị bên bản quyền report cho cloudflare và bên cf cũng thông báo lại cho mình đồng thời cf gửi kèm thông tin bên report cho bên cung cấp vps, vậy CF họ có cung cấp thông tin ip vps của mình cho bên report ko ah hay họ chỉ là chuyển tiếp cho bên cung cấp dịch vụ vps thôi.
    Tks AE

2. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

chuyển tiếp là có rồi. còn cung cấp ip mình cho bên report thì tuỳ độ xịn của thằng report.

ducanhtian likes this.
  3. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Nó là dịch vụ chống ddos ko ngu gì cấp ip đâu. Cấp để mà mất nghiệp à

ducanhtian likes this.
  4. Yir

Yir Tân Thủ Thôn

về cơ bản là ko bị leak IP của bác đâu =)) nhưng mạnh tay thì nó cho domain của bác và blacklist và ban luôn, nói chung với domain đó sẽ ko được sử dụng dịch vụ của CF nữa :

ducanhtian likes this.
  5. ducanhtian

Mình chỉ sợ nó leak ip vps mình cho bên report, mình nghĩ thông tin khách hàng nó ko thể tự do cung cấp.

6. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

mình bị nó leak ip ra cho bên report đó, bình thường thì nó chả ai đi show ip của khách hàng, cơ mà report dcma thì nó khác, gặp team reporte xịn thì ôi dời ôi, thằng bán domain còn suspend domain nữa là mấy cái dịch vụ hide ip này :)

ducanhtian likes this.
  7. ducanhtian

Ôi vãi thế à bạn, cuộc sống thật mong manh.

8. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

bác public cái nội dung mail nó hướng dẫn đc chứ?

9. sincos

sincos Bang Chúng

Nếu là report thông thường thì nó chỉ forward report về HP kèm IP.... còn thằng report thì ko thể biết được.

Tuy nhiên nếu report nặng đô... có cháp của tòa hoặc nhà chức trách thì không biết đâu mà lần.....

10. vtcmg

vtcmg Khách Qua Đường

dùng plan free thì dễ nó đuổi khỏi CF. dùng Pro trở lên thì đỡ. Mà bác nói k leak IP là sai nhé, lên toàn án nó bắt đưa IP (thậm chỉ cả log), info, bill hết cho bên bản quyền.

11. ducanhtian

Mình nghĩ free hay pro vẫn lên đường bạn à.