Review khái niệm xào nấu và spin ( Auto nghiêm túc )

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by grayhatvn, Nov 27, 2018.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Có anh em trên diễn đàn này từng hỏi mình về vụ xào nấu và spin khác nhau chỗ nào. Hôm nay publish site demo cho rõ ràng chút luôn.
    1./ Khái niệm:
    Spin: cơ bản là sự xáo trộn content ( theo suy nghĩ cá nhân )
    Xào nấu: cũng giống như ta nấu ăn, thêm muối, bột ngọt, bột nêm, nước nắm ....
    2./ So sánh site gốc và site được xào nấu lv1 ( xào nấu được phân ra nhiều lv nhé :) )
    - Site gốc : themes24x7 . com/
    - Site được xào nấu lv1 dữ liệu được crawl từ site gốc themereviews . net

Giới thiệu sơ qua chút 2 site:

+ Site gốc: nhìn kỹ thì nó chơi ga một cách rất nghệ thuật nhé, dù bị vi phạm DCMA nhưng vẫn chiến được, anh em cứ khai thác

+ Site xào nấu: Tối ưu tối đa seo toàn bộ, anh em khai thác chút sẻ thấy có nhiều cái hay trong site xào nấu từ content đến thẻ meta nhé :) , site tối ưu khá tốt chỉ dùng duy nhất 2 plugin supper cache và search jax .
    Link1: themereviews .n et/261/happy-kids-v3-4-7-responsive-wordpress-children-theme/ ( link download bị nhốt lại, sau này mạnh lên ta tùy cơ ứng biến, 1 phần giấu link ko bị crawl :D )

Link2: themereviews . net/4271/latepoint-v1-0-appointment-booking/ ( thả link download ra để kiếm chút search từ googe vì nó cũng một phần hỗ trợ SEO )

p/s: anh em cứ gạch đá tự nhiên nhé, không ngại va chạm, mới có sự tiến bộ :D

2. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em còn gà,pro cho em hỏi sao biết thắng themes24x7 đã vi phạm dmca,quan trọng hơn nghệ thuật nó ở đâu ạ

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mở code nó ra, xem nó có gì hay hơn mấy thằng khác, cấu trúc website, themes, (Note ra những cái mà thím nghĩ nó hay xong đem lên đây ea thảo luận, ít ra mn sẽ thấy thím có sự đầu tư tìm hiểu, lúc đó mn sẽ nhiệt tình hơn là chỉ cho 1 người thích ăn sẵn ), Tự mình tìm hiểu sẽ ra nhiều thứ. Cuộc đời ít khi gặp dc Quí nhân chỉ điểm đâu, đa phần phải tự lực mình mà phấn đấu thôi thím à. ==> Kĩ năng soi site lý giải vì sao nó làm dc như thế, core thành công của nó ở đâu là 1 kĩ năng rất cần học và rèn luyện, ko bao h thừa đâu

Site nầy hình như nó xài content crack là vi phạm qui định của gg rồi mà vẫn đặt dc GA hay nhỉ. Tốc độ load trang ko nhanh lắm nhỉ

Last edited: Nov 27, 2018
  4. wpresources

wpresources Bang Chúng

mình thấy cách dùng nội dung trộn lung tung còn dùng tốt nên chưa tính chuyện spin,nên vô chém gió cho vui thôi bác ạ :D quan trọng hơn toppic hay thì có viên gạch hóng

Thêm cái bác gray chỉ có nêu ý tưởng thôi,hỏi kỹ mà lười bác ấy ném cho cục gạch ấy chứ

Last edited: Nov 27, 2018
  5. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Tập làm quen với kỹ năng khai thác đi, chơi mảng này thì tập dần dần với khai thác đã, sau khi khai thác có nhiều kinh nghiệm tự nhiên tư duy ra được nhiều cái :D

6. Tâm

Tâm Tân Thủ Thôn

hình như forum này toàn chơi auto site hã ta?

7. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Bác @grayhatvn cho hỏi là mình cập nhật tự động bài viết từ site gốc bằng plug in nào hay toàn code hết , thấy chạy trên nền Wordpress .

8. iposter

iposter Khách Qua Đường

Em hay viết cái script tự động crawl rồi insert thẳng vào DB của wordpress xong thì set cronjob cho nó tự động chạy

9. Joctvn

Joctvn Tân Thủ Thôn

Bác ơi có thể nói sơ qua cái này được không ạ.
    Cái này Bác viết bằng gì ? có chạy được trên Hosting không ạ ?
    EM không biết là làm thế nào để tự động chạy nếu mình không bật trang web lên cả :).

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

Cron php bạn có thể tìm hiểu thêm về nó với google,đơn giản thì nó là lệnh hẹn giờ đến tầm bao nhiêu phút,giờ thì nó sẽ làm việc.

bác iposter đã insert thẳng vào database còn cron gì nữa vậy

11. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Code và định nghĩa lại toàn bộ database hết, bạn viewscoure ra check mấy thẻ meta bên site mình là hiểu đc vấn đề liền, toàn bộ thẻ meta mỗi bài viết điều có mỗi kiểu khác nhau.

12. wpresources

wpresources Bang Chúng

Đăng nào thì wordpress của bác đã có thẻ post_tag,categories thì chọn thêm cái giao diện cho phép gắn hai cái đấy làm thông tin đặc trưng tăng thêm lượt truy cập khi user vô trang chủ

13. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Cái post_tag thật sự bây giờ không cần dùng nữa, một số site mình bỏ một số site mình dung để theo dõi cho việc seo thôi. Khai thác thêm đi hãy thử lấy 2,3 link trong site minh ra so sánh với nhau, sau đó có thắc mắc cứ hỏi, không thắc mắc thôi :D

14. iposter

iposter Khách Qua Đường

để chạy cái insert ấy, mình insert từng bài chứ không insert 1 đống 1 lần

wpresources likes this.
  15. iposter

iposter Khách Qua Đường

Ở đây có 1thím hướng dẫn insert vào DB wordpress rồi nè: http://cafemmo.club/threads/hoi-cach-import-bai-sieu-nhanh-vao-wordpress.717/
    Còn cronjob như là hẹn giờ để chạy file PHP đó thôi, hầu hết hosting có hỗ trợ hết mà

16. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

BÁc @grayhatvn cho e hỏi cách làm cái redirect url của bác với ạ :D
    Code:
    https://themereviews.net/wp-content/themes/grayhatvn/url/?link=SCtQMk1ycENNbHJUVzB3QzZKL0VKN3JCUnhGd2NjM1gycWNid2d2SGlTS2VSVVd3aEtwdDNyZXE3aXNLMHNmcFJSNllESTduWk43K09IcFlyazBTMnhiVjcxWGVxNHZwRFY5dzVQMkxxZ0tmdVMwU1FtV3MzV1EvK0wwMXRtc2E2bk9lZ0F2V08zZjhXenFoZE03K1lRPT0=
    Làm sao làm đc vậy :D Cảm ơn bác

17. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Cái này thì vậy dùng cái này mã hóa
    Còn link các server download cho vào post_field của wp rồi mình cho nó trước khi output ra là đc mã hóa thôi,

18. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

1 năm rồi, site không lên