Review site auto news mới làm

Discussion in 'AutoBlog' started by Hoa Mãn Lâu, Jan 23, 2019.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tình hình là buồn buồn nên setup thử 1 site auto news lấy tin tự động mỗi ngày post tầm 5-7 bài từ rss full ko spin ko gì cả. Tầm 1 tuần đầu tiên ko có index gì, tới tuần thứ 2 thì index có và đều đặn tăng lên mỗi ngày tầm 5-7 index, tới nay sau 10 ngày thì dc như hình, sẽ review thêm tình hình index cho ae

2. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Submit webmaster ko b?

3. bernie

bernie Tân Thủ Thôn

Site kg cần spin vẫn index ngon hả bác

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

uhm ko spin ko gì hết luôn
    Ko pác, em hẻm có submit webmaster luôn

5. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

có gửi sitemap ko b? làm gì thì google mới chui vào?

6. zrmedia

zrmedia Khách Qua Đường

Tiện nói về vụ tin tức thì ae chỗ mình thường chọn site như thế nào là mục tiêu và vấn đề bản quyền nếu lấy tin tức từ các nguồn này ? (Site nước ngoài).

7. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Hóng :)

8. bernie

bernie Tân Thủ Thôn

Cứ đăng vậy mà để mấy tháng kg thấy e nào vào buồn quá bác

9. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Review mà che bà cái domain sao review đây thớt :v public domain lên review phát nào {big_smile}{big_smile}{big_smile}

10. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

đã làm, index ào ào luôn nhưng có visit không thì lại là chuyện khác huhu

11. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

giờ bot nó hoạt động mạnh index ko phải là vấn đề, mà vấn đề làm sao để từ rừng rú ra thành thị :D

12. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

tất cả các url google crawl từ web các bác sau khi được phân tích và xử lý về chất lượng sẽ bị xếp vào mục "đã loại trừ"

các url bị xếp vào "đã loại trừ" như: duplicate content (posts), url thin content (tags), url spam (tags)

các url tags nếu được index và xếp vào "hợp lệ" thì sau 1 thời gian nếu ko có imp, ctr, cpc thì sẽ dần được chuyển qua "đã loại trừ"

namcute, Tony Vu, Aleximong and 6 others like this.
  13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có ping sitemap theo url thôi chứ ko submit lên webmaster
    Làm đại 1 cái chơi nên ko để ý nhưng em thì cứ lấy luôn ở mấy site cho lấy rss thì chắc là sẽ ko bị vấn đề bản quyền
    Đù, bây h dc index thôi chưa đc nữa à. Thảm vậy nè :'(
    Tìm hướng seo auto cho nó, e đang nghĩ cách đây ợ
    Site bình thường chỉ lấy từ rss full xong xuất ra, themes mặc định wp nên củng chả có gì để show thím ơi

Vito_King and zrmedia like this.
  14. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

@Hoa Mãn Lâu , góp ý bác thế này nhé, mấy cái liên quan đến seo về code đó nói thật ra tính tại thời điểm hiện tại nó có ảnh hưởng nhưng rất nhỏ ko đáng kể lắm, mấy trò code để hỗ trợ seo đung là có tác dụng nhưng đó là chuyện hồi xưa rồi giờ bot trâu bò lắm ko qua đc mấy trò vặt vẹo đó nữa, bot nó học mà chứ phải bot đc lập trình theo tiêu chuẩn gì nhiều đâu :d . có cái site seomoz gì gì đó nó làm cái bài chất lượng khá cao, đọc thu hút, rồi sau đó nó làm gì, đi mua ads để chạy cho bài đó thôi mục đích top1 google vì site chỉ cẩn 5 kw sống top1 không lo không có tiền nhé, 5 kw hơi nhiều mình cần 1 kw thôi haha, trở lại vấn đề, nó mua ads mục đích cũng là kiếm hits, traffic is king, mà muốn có traffic thì làm gì phải có hits. vậy giải pháp ta ko có tiền chơi kiểu đó thì làm sao, 2 đường chọn. một là cố găngs backlink thả chân rít đi khăp nơi để người ta biết site mình, hai là dùng proxi, ssh... cái gì cũng đc, cứ hits cho site là lên thôi. tuyệt đối ko dùng exchang trafic request ngầm nhé, hồi vừa rồi dính mấy site blacklist mẹ rồi

15. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

imp, ctr, cpc là gì vậy cụ.

16. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nghe cụ nói có vẻ dễ top quá nhỉ. Cứ reach nhiều theo keyword càng nhiều thì càng dễ rank sao?

17. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

không dễ đâu, vì mình chả biết là các kw cạnh tranh nó có visits thế nào, nhưng đã từng thử, trước đây chạy exchange ipts thằng này nó cho 10ktrafffic/day với tiêu chí onpage dc 30 giây, chạy ròng rã cả tháng trời với mười mấy cái vps mới lên dc top1. Còn bây giờ chắc có nhiều thay đổi, vì có nhiều bai viet site phim hits không nhiều tầm vài trăm k view theo thống kê webmasster của site đó nhưng key nó vẫn lên, nhưng lên top mấy thủ thuật một phần thôi tiêu chí visit vẫn là số 1, đang dựng lại hệ thống để test có thêm dc gì về thông số kỹ thuật sẻ publish để anh em tham khảo.

Tony Vu, Vito_King and Nai like this.
  18. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Đã từng nhận ra 1 điều hồi còn đi Xì pam facebook, đó là traffic thật đổ về link nào càng nhiều thì link đó càng lên top!

Vito_King likes this.
  19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thắc mắc là thím đã dùng code để tối ưu hóa về seo ở những mục nào được ko? Để ae tham khảo

20. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Vụ này mỗi người mỗi quan điểm, về phần code mục đích tối hậu để tối ưu cũng chỉ là nhằm phục vụ mục đích cho bot làm việc tốt để tiện index thôi, cơ bản thì cũng lui tới h1 h2, còn mấy link vớ vẫn thì cho noflow các link nội bộ như cate, bài liên quan... thì thêm tag liên kết nội bộ cho nó, mục đích nhằm tinh gọn lại cho bot nó bỏ qua bớt làm việc cho tốt..., ngoài ra mấy cái lặt vặt như logo, icon...các thẻ meta đầy đủ... cũng có tác dụng thêm bot nó đánh giá site chất lượng chút ko phải dạng site spam....còn phần viết content thì cái này tuỳ mỗi site mà có nội dung post khác nhau để tăng kw cho tìm kiếm, về soft thì lui tới cũng down, free, crack... để cho content phong phú, về phim truyện thì xem, watch, free... cũng tuỳ nhiều trường hợp, meta des thì bổ sung key hót cú, meta des hồi trước tác dụng nó cực cao, giờ giảm rồi nhưng meta des vẫn còn xài dc. Chốt lại mục đích cuối cùng là site nhanh, gọn, chuẩn :d , cứ thử sngi xem đi đâu đó massager mà đương vào quán lầy lội nhớp nhúa dơ bẩn vào trong thì phục vụ bề bộn lộn xộn đi lần đầu lần sau có thích vào nữa không :d bot nó cũng vậy đó.

Tony Vu and Vito_King like this.