Sách tiếng việt liên quan auto

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Tran Thien, Jan 6, 2019.

Tags:
  1. Tran Thien

Tran Thien Khách Qua Đường

[​IMG] Hai cuốn sách tiếng việt liên quan tới auto web thấy hay giới thiêu cho anh chị.
    Cuốn thứ nhất là Giáo trình khai phá dữ liệu web: có bán ở hiệu sách đại học bách khoa, nói tổng quan các thuật toán của máy tìm kiếm, sơ đồ tổng quan của crawler, lý thuyết về xử lý ngôn ngữ tự nhiên, cuốn này đọc xong thì nắm được tổng quan về toàn nghành web, em newbie nên đọc hiểu được 30% còn đang ngâm cứu thêm.
    Cuốn thứ hai là Phân Tích Dữ Liệu Tinh Gọn: Cuốn này nói các mô hình kinh doanh online, các chủ điểm dữ liệu phải phân tích và giám sát để thay đổi tối ưu, đưa ra 5 giai đoạn để xây dựng một mô hình kinh doanh online, tuy là dành cho startup nhưng áp dụng vô auto chắc cũng ok.
    Anh chị nào đã đọc có thể thảo luận trao đổi thêm ạ.

Last edited: Jan 7, 2019
    Dung Le, Vito_King, superman and 2 others like this.
  2. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

lỗi ảnh rồi thím

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có cụ nào hảo tâm cho xin link ebook 2 cuốn trên luôn dc ko ạ?

4. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Hóng giống bác :D
    Hồi giờ tự mò, không ngờ là có sách bài bản

5. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Mua đi , mua qua tiki mà xài zalo pay giảm 150k rồi kìa , mới order cuốn LEAN đó , không thì chờ mình đọc xong cho bác @Hoa Mãn Lâu mượn ké hén {big_smile}{big_smile}{big_smile}

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chụp giúp cái mục lục với thím ơi

7. mitom

mitom Tân Thủ Thôn

Giáo trình khám phá web thực chất là lý thuyết chay về data mining nha bác, nó cũng lược dịch lại 1 quyển bằng tiếng anh.
    Còn quyẻn kia thì kiếm quyển gốc eng đọc cũng ok mà.