Share tút cho người có nhiều vps mà dùng putty

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by wpresources, Aug 31, 2021.

1. wpresources

wpresources Bang Chúng

Khi bạn có nhiều vps chạy vps putty loại miễn phí thì nhược điểm nó sẽ có một số lỗi timeout,chạy song 30p-1h tiếng nó báo lỗi.Có thể cài https://www.autohotkey.com/ và chạy lệnh dưới đây

Để đơn giản hơn thì chạy logger.exe,lệnh trên cho người thích vọc vạch thêm
    https://file.io/ESdalutKJwh3

catd3vjl, firefox and money like this.
  2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình dùng bitvise ssh client nó bao giờ lsao đâu nhỉ, trừ khi mất mạng

3. money

money Hương Chủ

Với các lệnh chạy trong thời gian dài mà sợ disconnect thì dùng screen hoặc sighup là ok mà em. Mất internet lệnh vẫn chạy.
    --- Double Post Merged, Aug 31, 2021, Original Post Date: Aug 31, 2021 ---
    Tút này move sang box Thảo luận hoặc Kỹ thuật nhé, để mọi người xem được. Box Nâng cao chỉ nên share các tút mà sợ ảnh hưởng người khác hoặc các tút kiếm tiền được mà không muốn share quá nhiều người.

wpresources likes this.
  4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Ah e hiểu rồi, nếu cần chạy dài e cắm chạy trên vps {big_smile}

5. money

money Hương Chủ

Cực khổ quá :D Mất công kết nối vào vps nữa.

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Cái lệnh trên là em giúp mấy bác sau này xử lý những cái phát sinh khi dùng tút tạo vps em gửi đấy,chứ đem ra kỹ thuật thì cũng chả ai dùng vì không spam số lượng vps có vài cái thì tắt tay cũng được.

Last edited: Aug 31, 2021
  7. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Em remote vào con windows xong e ném lệnh chạy ở trên đó, e đơn giản hay đi đường tắt lắm ko chơi mấy loại phức tạp như các đại gia

8. money

money Hương Chủ

Thì cũng phải mở RDP lên để vào vps còn gì. Rồi lại từ win vps chạy ssh. Auto mà vẫn siêng quay tay quá :D

9. sincos

sincos Bang Chúng

Sao mình ko bị nhỉ. Trong này có bác nào dùng PuTTY session manager không?

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

À do tút chủ của nó em quên chưa cho bác ạ :D(đã gửi rồi nhé)

Last edited: Aug 31, 2021
  11. money

money Hương Chủ

Anh thỉnh thoảng mới bị, khi nào chạy task dài tầm 2-3 ngày trở lên. Nếu internet nhà mình mà disconnect thì Putty nó ngừng chạy. Nên khi chạy task dài thì anh dùng screen.

12. automan

automan Hương Chủ

task em chạy chục ngày cũng toàn ssh vào chạy hoặc local chạy command line, chả disconnect j :D , máy em thinkpad t470s mà em mở 24/24 , 1 tháng tắt được 1 lần, ko bít khi nào nó ngã ra die :D

13. sincos

sincos Bang Chúng

Mình nghĩ chắc do config phía server thôi.

14. money

money Hương Chủ

Do hên thôi, task chạy 5 ngày mà dc 3 ngày nhà mất điện thử xem có méo mặt ko biết liền.

Đâu liên quan gì server. Em cứ chạy 1 task trên putty rồi tắt modem đi là biết liền.

15. firefox

firefox Bang Chúng

mình xài tmux ở server và kitty ở client. kitty nó y chang putty nhưng thêm vài tính năng, có cả re-connect sau khi bị dis