Site bị chơi xấu backlinks

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by fixbug, Aug 8, 2017.

1. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Hi các bác,

Cái site của em đang có thằng nó chơi xấu, backlinks toàn sex + spam :( như attachment

Có cách nào để chặn trường hợp này không các bác :(

Attached Files:

2. Sói

Sói Administrator Staff Member

Disavow là tốt nhất

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Dùng ahref lấy list all url sex rồi disavow

4. GiGi

GiGi Khách Qua Đường

Dùng webmaster tool, ahrefs, majestic xuất toàn bộ doman ra. Check từng cái. Cái nào cùi, xấu thì disavow all domain.

5. console

console Bang Chúng

Có 2 cách:
    1. Bác disavow như 500ae support
    2. Bác coi ngon chuyển qua xxx có khi giàu :v
    P/s: ahrefs+disavow

6. fixbug

Disavow là trên GWT hay Ahrefs bác :D

7. console

console Bang Chúng

GWT chứ bác. Ahrefs để check thôi ah

fixbug likes this.
  8. fixbug

Các bác cho em hỏi với, nó còn có 1 domain là abc.com vào domain này giống như nó cname domain abc.com sang domain của em, và trên virtual host config của em có abc.com vậy

Em thử check các kiểu trong code, ko thể nào phân biệt được đâu là abc.com đâu là site của em, ví dụ check if($_SERVER['HTTP_HOST'] == 'abc.com) ko bao giờ xảy ra @@

Mà vào đc, content chính là duplicate với site em @@ :(

Các bác có kinh nghiệm vụ này cho e lời khuyên với

9. money

money Hương Chủ

Nó dùng file get contents clone đó mà. Lấy http host trên site mình thì làm sao thấy nó dc.
    Giờ phải detect cho ra ip của nó rồi có 2 cách:
    1. Redirect nó sang content bậy nếu là request từ ip đấy
    2. Add site nó vào G wmt tool rồi xác minh mình là chủ site abc kia và request deindex abc.com
    Cách 2 code 1 xíu là dc. Check nếu là ip của nó thì mới add code verify của wmt. Vào abc.com nhấn f5 vài lần là sẽ dc. Sau đó login wmt request deindex domain.

cudem199 and fixbug like this.
  10. fixbug

Cứu tinh đây rồi, cách 1 em có viết bash xử lý rồi, nhưng IP nó quá nhiều, chắc nó dùng tor. Cách 2 có vẻ hay, tối thịt nó luôn. Thanks bác :D

11. fixbug

Cách 2 code 1 xíu là dc. Check nếu là ip của nó thì mới add code verify của wmt. Vào abc.com nhấn f5 vài lần là sẽ dc. Sau đó login wmt request deindex domain

Cái này là sao bác nhỉ, sao lại phải code :D

12. money

money Hương Chủ

Là login vào wmt, add site abc.com vào. Lấy code verify.
    Vào file index.php của site mình, code thêm 1 đoạn: nếu là ip của nó thì echo đoạn code verify trên kia ra. Mục đích là từ site mình nhưng add code verify lên site abc, nhưng ko add vào site mình :D
    Sang abc.com f5 vài lần để nó request đến site mình và add code verify. Nhớ check xem có code chưa. Nếu thấy thì quay lại wmt nhấn nút Verify Site (abc.com) khi verify thành công thì gg nó hiểu abc là site của mình, mình request deindex nó luôn.

13. fixbug

Ah chỗ này verify có mấy cách, e chọn file .html chắc cũng đc nhỉ

14. money

money Hương Chủ

Vãi coder, chọn upload html thì làm sao mình upload lên site abc của nó dc?

15. fixbug

vào bất kì cái nào từ site của em, thì đổi domain sang của nó cũng chạy nha

Mục đích chính là verify domain kia rồi deindex thôi nhỉ

16. money

money Hương Chủ

Nếu vào html của em nó cũng có thì upload html chắc cũng dc. Thử xem. Nếu abc xuất hiện file html verify là xử nó dc.

17. fixbug

Đã cho nó 403, số index ko gỡ đc

18. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mấy cái này nghe hấp dẫn nhỉ. xác thực domain của người khác là của mình mà dùng domain của mình.

19. money

money Hương Chủ

Chỉ trong trường hợp nó clone 1:1 thôi pé ạ. Hồi 2014 gần chục thằng Tung Của bị anh cho lên thớt, sau đó ko thấy nó clone nữa, chắc nó nghĩ là làm kiểu đó bị GG deindex chứ ko biết anh chơi lại :D

Thớt ko verify được site của nó chắc có vấn đề gì rồi chứ làm đúng như anh nói đảm bảo 100% deindex.

Nai likes this.
  20. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái kiểu clone này nó giống nhu curl này nọ nhưng đấy hở anh? Vậy làm sao có thể detect ra được các site ấy trong khi em tracking bằng histat và dùng hocvps chỉ để up source cho web chạy vậy anh =.=?
    Hay buồn buồn site nào traffic nhiều mà đột nhiên giảm nên search google :D