Site bị Minimize redirects

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Dựng, Oct 13, 2017.

1. Dựng

Dựng Khách Qua Đường

Chào các bác.
    Chuyện là mấy hôm trước site em test Gtmetrix thì được trên 90 cả speed lẫn Yslow (A-A). hôm nay test lại thấy còn D và E, gần xuống ngưỡng F trong khi em không đụng gì code.
    GTMetrix báo Minimize redirects F(0). mở ra thấy một lô lốc site redirect mà không biết từ đâu ra. một số đích redirect gồm: match.adsrvr.org, tags.bluekai.com, pm.w55c.net, cm.g.doubleclick.net, dmp.adform.net,... và còn nhiều nữa.

Em dùng các plugin gồm AddThis Share, W3 cache, Clouflare, Simple Hooks (site em dùng theme genesis), YoastSeo. Google thì các bác bảo do plugin. em tắt hết plugins rồi test lại vẫn vậy.

Các bác cho em hỏi có cách nào xử lý không ạ?

2. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Mấy link ad ah? bạn có đặt banner hay popup quảng cáo không.

3. automan

automan Hương Chủ

đang xài histats để thống kê phải không thớt ? {baffle}

nếu đúng thì xem cái này, còn tăng điểm thì bỏ ra hoặc chuyển sang chế độ khác của histats (track img) xem cải thiện không

http://cafemmo.club/threads/su-dung-histats-tracking-bi-theo-doi.158/

btw cái điểm của gtmetrix hay google speed tham khảo thôi, xài ads hoặc script nhiều thì xác định điểm thấp, nhưng speed site vẫn load ầm ầm, vô tư đi, rất nhiều trang lớn điểm rất thấp, nhưng trải nghiệm speed thì éo ai so sánh được {baffle}

Dựng likes this.
  4. Dựng

Dựng Khách Qua Đường

đúng là site em dùng hitstat. site của em ko đặt bất kỳ ads nào các bác ạ, e cũng ko hề gắn thêm hay chỉnh sửa script gì {sad}

5. automan

automan Hương Chủ

muon diem dep thi thao ra, A xanh ngay {ah}

Dựng likes this.
  6. Dựng

Dựng Khách Qua Đường

hehe, tks bác. đúng là tại thằng histats. em gỡ ra phát xanh như tàu lá chuối liền.