Site bị xóa hết top index mà không rõ lý do

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by mrhieubg123, Jul 11, 2022.

1. mrhieubg123

mrhieubg123 Khách Qua Đường

A google mấy hôm nay tự dưng xóa phần lớn index của site e. Bình thường mỗi ngày hay có vài cái mail báo dcma xóa index, nhưng dạo 1 tuần nay ko có mail nào báo dmca nữa mà index của site bị xóa đi rất nhiều( đến index trang chủ cũng bị xóa luôn{pudency}) . Có bác nào từng bị hay có kinh nghiệm về vấn đề này không ạ .{pudency}

2. money

money Hương Chủ

Nếu check site:domain mà còn 4 index thì căng

3. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

làm site mới thôi bác.

4. mrhieubg123

mrhieubg123 Khách Qua Đường

check thì vẫn còn 500k index , mỗi tội bị xóa hết top index mà ko thấy mail báo thôi bác

5. command

command Bang Chúng

Nếu bác check site đó thường xuyên thì gần như trình tự deindex site là: drop ranking, xóa index, index về 4 hoặc 5 hoặc có thể < 10k nhưng gần như users < 50.

Bác check site mà index vẫn còn 500k thì ko có nghĩa site bác ổn đâu, vì xóa index cần thời gian và index chứa trên rất nhiều servers. Cơ bản bác thấy traffic giảm hơn 3 lần là bắt đầu có vấn đề với site đó và tương lai là deindex, sandbox,...

Do đó, bác nên làm site mới hoặc cầu mong mọi chuyển rồi sẽ ổn. Nhưng bác nói site bác bị cảnh báo DMCA vài lần rồi mà vẫn gặp tương tự thì Google thế nào cũng check tự động các posts của bác để biết site có nhiều DMCA ko? DMCA được thông báo là có người report và Google nhận biết số posts DMCA là 2 việc khác nhau nhé. Đợt update tháng 5/2022 vừa qua, khả năng cao liên quan đến site có nhiều DMCA posts.

Tony Vu likes this.
  6. automan

automan Hương Chủ

wiki.ng vẫn còn 71M index, mà traffic từ 20M về 100k rồi nè

7. command

command Bang Chúng

Xoá index cần thời gian mà, drop ranking trước, sau đó thì mới từ từ xóa index. Như mình chỉ xóa vài triệu files trên 1 máy mà phải mất vài ngày mới xong. Google hoặc SE muốn xóa index trên rất nhiều server thì cần vài tháng mới xong vài chục M index đó rồi. Nhưng drop ranking là coi như xong 1 site rồi, lượng traffic còn lại có khi là direct traffic và các nguồn khác.

8. automan

automan Hương Chủ

ý là site đó nó drop phát 99% như thế thì thường dính tác vụ, mấy có vài site spam traffic như thế , đợt rồi bay về 0 index đó.
    Còn site này index vẫn nhiều vô kể, mà traffic bay sạch sau 2 tháng, thì ko bít bị gì.

9. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Có vẻ như đợt này update lại thuật toán đánh giá content nên nhiều page bị out khỏi top thôi. Cùng cảnh ngộ.

reccalua likes this.