Stormproxies - Residential Proxy speed và block thế nào

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Tọi, Jan 7, 2019.

1. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Dear các anh,

Em muốn hỏi về thằng này, thấy các anh đang xài nhiều.

Em hay đi cào Google, trước proxy em dùng OK mà nay nó chặn.

Giờ có cái Stormproxy này, vậy nếu các anh dùng rồi cho em ít review được không ạ?

Khoảng 4 tháng trước em có dùng (gói $14) để cào, mà bị block liên tục (có thể em code chưa chuẩn). Giờ có anh em nào đang cào với proxy của nó không, speed thế nào ạ?

Em cảm ơn các anh

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nó có ghi chú là gói $14 là bao nhiêu luồng đấy bác, còn cào google nó note luôn là dùng ip loại nào để cào luôn mà.
    Việc block liên tục mình nghĩ là do nhiều người dùng mà IP bị block đó may mắn thế nào mà được các user random trúng thường xuyên nên bị block thôi mình cũng vậy. Khi nào block thì request lại để lấy IP khác. Cào google mình dùng proxy dưới chữ ký delay 1s/ip/luồng cào vô tư mà

Vito_King likes this.
  3. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

OK anh, em cảm ơn.

Để em code cái pần delay 1s/ip/luồng xem sao.

Vì cái của anh là anh cào cho anh, còn em làm dịch vụ, ai request tới rồi em mới đi cào. Nên nó cũng hơi hơi lấn cấn.

4. Nai

Vậy thì phải tự cân nhắc thu chi và số lượng user mà chọn gói cho phù hợp rồi. Tiền nào thì của đấy thôi mờ :D

wpresources likes this.
  5. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

Để cào Google người ta hay dùng loại proxy nào thế các bác .Kiểu proxy mà lúc nào cũng đổi địa chỉ ah các bác

6. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

như các bác nói có phải mua một phát hàng chục cái rồi dùng từng cái một không

7. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Không đâu bạn ơi, dùng 1 lúc luôn, vì 1 ngày mình nhận khoảng 5000 - 20000 request cơ.

Cái này làm dịch vụ nên đầu tư nhiều, từ server tới việc fake browser sao cho thật...

Vito_King and tienganhtiengem like this.
  8. money

money Hương Chủ

Vãi pé Tọi quá đi. Anh có 20 proxies mỗi ngày request gần 300K lần đến G images đây, đêm 7 ngày 3 vào ra không tính mà không biết mệt là gì. Có 20K request mà đầu tư ghê thế?

9. Nai

Em nghĩ chắc thớt tính tới trường hợp xấu nhất là 5k đến 20k request cùng 1 lúc đấy anh ơi.

10. money

money Hương Chủ

Làm service mà cùng lúc nhiều request thế thì có mà siêu giàu, sao lại là "tình huống xấu" {doubt}. Khi đó dùng tiền đập vào, khỏi lo.

Vito_King likes this.
  11. Nai

Em nghĩ là service thu phí trước nên nghĩ đó là tình huống xấu :D. Còn nếu thớt làm free ăn ads thì đúng như anh nói đó là tình huống sướng cực kỳ, em cũng thích nhìn cảnh đó {beauty}

12. automan

automan Hương Chủ

a auto image dữ vậy ai chơi lại {cry}

13. automan

automan Hương Chủ

chưa có data thật, ngồi đó tính toán cao siêu, lãng phí time {doubt}

Vito_King likes this.
  14. Nai

Đúng là mỗi người mỗi ý mà. Em cũng như cụ, tới đâu hay tới đó, nên mới lặp cái pic xóa cache đấy {beat_plaster}

15. Song Chet Co So

Song Chet Co So Khách Qua Đường

bác làm tool new ytb à .

16. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Bọn Stormproxy bên bhw hay dùng nên khả năng cao dễ blacklist hết cả lũ. bé dùng private proxy đi cho lành

17. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Scrape gg images thì dễ, scrape google search toàn bị ban ban huhu

18. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Job này còn live tới giờ ko anh? A dùng proxy của bọn nào thế?

19. money

money Hương Chủ

Hiện anh đã ngưng crawl cả Bing lẫn G khá lâu rồi em. Trước thì anh dùng instantproxy.