Sữ Dụng histats tracking bị theo dõi?

Discussion in 'AutoBlog' started by Hoa Mãn Lâu, Aug 11, 2017.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Trong group chắc nhiều người dùng histats.com để track, có ai để ý script thàng này không ?

Em gắn lên cho vài site sau khi đã xóa wmt vs analytics cũng không để ý lắm.

...
    Hôm nay launch site mới nên test qua gtmetrix, thường trước khi launch e sẽ dùng nó test score, thường thì layout đơn giản toàn > 95. Hôm nay test thử thì lấy vài điều lạ, và site chưa gắn script gì khác, thử remove histat ra thì lại ngon.

kết quả như screenshot có thể thấy cơ bản là thằng này cố tình chèn script của mấy chục thằng quảng cáo và cả affiliate về site mình ? Có doubleclick, yahoo ads, trialfusion và cơ số site aff khác.

Vấn đề là trên site chưa thấy ads lạ hiện.

Tóm lại thằng này có chơi bẩn cho xài free rồi load script chạy ngầm kiếm ăn không nhỉ ae :v

Cái đậu mòe :v

Update 2 : mới check thêm ngoài ads, aff nó còn gắn cả pixel cơ, tha hồ thu thập data người dùng để đem bán hay làm gì có trời biết :v

Em remove hết ra đây, khỏi track, gắn ads track luôn :v

Tony Vu and fixbug like this.
  2. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Ngon đó bác, e dùng GA

3. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này bên facebook mình nói rồi. Không muốn nó load mấy script kia thì dùng image tracking code có sẵn của nó

4. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

Chổ nào nhỉ :D

5. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

Híc, giờ mới thấy cái track bằng img =))

6. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Nó track rõ ràng rồi, vậy giờ dùng gì ngon bác @Hoa Mãn Lâu ?

7. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Nó lấy stat để bán cho bên thứ 3 kiếm tiền nuôi vợ nuôi con & bao bồ nhí đi ăn nhậu! Chứ các bác nghĩ nó free là nó đéo ăn cái gì à {boss}? Ví dụ thằng similarweb.com các bác đâu có gắn code của nó mà tại sao nó show ra được cái stat cho các bác => đi mua từ những thằng này chứ đâu!

Nai likes this.
  8. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Vâng, thì biết thế nên em mới hỏi giờ mình xài cái nào ngon chứ em có chửi bới gì hitstat đâu, em làm được như nó em cũng làm mà {big_smile}

9. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

em cứ wordpress cài jetpack dùng stat của bọn wordpress còn đỡ hơn. biết nó có thể dùng stat data mình bán nhưng vẫn an toàn hơn gắn analytics hay histats statcounters nhiều lần, thằng thì nguy cơ nó tiễn mình ra đảo sớm thằng thì chèn ads bậy bạ

Tony Vu likes this.
  10. automan

automan Hương Chủ

không xài wordpress thì có cài nào thay thế jetpack không bro {angry}