sự lựa chọn nào khi dùng smtp

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Sanhpv, Mar 3, 2022.

1. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

Ae đang có forum. đang dùng smtp nào vậy.
    Chủ yếu bắt xác minh user khi đăng ký và tìm lại mk khi quên mk.
    thấy forum cafemmo tắt chức năng smtp.

2. command

command Bang Chúng

3. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

4. command

command Bang Chúng

Được bác, với giá $1/month/1 email. Nên bác dùng nhiều domains thì dùng nhiều acc domain, tốn nhiều $ hơn thôi.

Mình chơi cũng thế thôi, vì mỗi domain mình chỉ tạo đúng 1 email, xong rồi mình cấu hình IMAP để gởi và nhận các emails đó trên Mail application trên Mac. Nhờ Zoho, gởi email khỏi lăng tăng gởi được ko, có bị vào spam ko,... chỉ với $1/month.

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu site có traffic thì dùng pepi potst đi. Còn dùng nhiều domain thì dùng sparkpost cho rẻ

6. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Bác nào có đang dùng dịch vụ nào cho nhiều domain, mỗi domain 1 cái mail dễ quản lý và gửi thư, sử dụng ngon hơn ko giới thiệu e với nhé, đang tính có mail domain cho nó trust

7. Nai

Nhận mail thì điền đại cái nào cũng được rồi forward về 1 mail chính của mình cho tiết kiệm thời gian. Khi nào muốn reply bằng mail domain đó luôn thì bắt đầu add vào mấy dịch vụ mail free như yandex.
    Hoặc nếu lười hơn thì cho nó forward về 1 mail nào đó có vẻ là trùm nhưng ko có tính domain hóa để reply lại với tất cả mail, ví dụ như: [email protected]

Tạ hơi nặng likes this.
  8. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

bác dùng dns của cloudflare xong forward hết về 1 cái gmail nào đó, trong gmail thêm cái send email as cho tiện. Trước em cũng chơi zoho, mỗi 1 domain 1 cái xong sau quản lý mệt quá, giờ chơi chung hết trong 1 gmail thôi cho nhanh

9. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Thanks bác vs bác nai để e test thử, chẳng dùng mail bao giờ :v

10. Đức Thành

Đức Thành Tân Thủ Thôn

Bác ơi đi spam mail có dùng được cái này không bác?

11. Nai

Spam thì tự setup server, còn lười thì liều dùng mấy dịch vụ smtp relay

12. no-reply

no-reply Bang Chúng

Nếu bán hàng nên dùng email domain để tăng trust. Forward tất cả về 1 email cá nhân cho dễ quản lý. Muốn gửi thì làm gói aws vừa rẻ vừa ngon.

13. ASL Marketing

ASL Marketing Khách Qua Đường

Cái AWS thì ngon đó! nhưng khó đăng ký quá! bác có tip nào không nhỉ?