Submit Ezoic bị report là Bot Traffic

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by automan, Jul 23, 2021.

1. automan

automan Hương Chủ

Mình có site image 500k visit, submit Ezoic thử, và site mình vẫn đang chạy Adsense, bị thằng duyệt site nó bảo site mình traffic từ bot không, cấm luôn 6 tháng ko cho submit lại, nó còn ko thèm nhìn google analytics, cay quá {amazed}

2. fkphua

fkphua Tân Thủ Thôn

Mail chửi nó

3. automan

automan Hương Chủ

template dạng như này https://imgbin.com/ mà nó bảo low engagement {hell_boy}

firefox likes this.
  4. fkphua

fkphua Tân Thủ Thôn

Chửi nó nhiều vào bác , nó cấm lun thì mình reg thằng khác :v

5. automan

automan Hương Chủ

Mình có vài site đàn chạy Ezoic nên ko dám manh động {beat_brick}

6. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

AdSense qua thằng này lên tiền thấy ngon bác. Mà nó chảnh chó quá nên khó duyệt

7. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Nó duyệt site mình xong epmv đang lên ngon dc tuần nó báo ko duyệt nữa cấm luôn, cay

8. NO.7

NO.7 Tân Thủ Thôn

Bác nào có dư site đang chạy ezoic thì bán cho mình 1 acc kèm domain (không cần site, chỉ cần domain rồi mình về tự dựng content lại); mình chạy thử nha... ^^!

9. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

từ adsense sang ezoic đúng cảm giác ngon hơn hẳn luôn :D k biết sang adthrive thì sao :D

10. money

money Hương Chủ

@automan Với anh thì site đặt dc Adsense rồi anh ko làm với Ezoic nữa. Gần 1 năm nay, auto ads Adsense làm quá tốt. Kết hợp đặt ads code như truyền thống, tiền luôn cao hơn Ezoic trên mọi site của anh.

Gần đây anh nghi ngờ Ezoic có vẻ ăn gian (anh ko chắc nhưng có thấy bất thường) vì: site anh đặt Ezoic mấy năm, rất hiếm khi có ngày nào có thu nhập tăng bất thường kiểu như nhảy đột biến lên gấp 2, gấp 3 lần (trong 1, 2 ngày thôi). Nhưng 1 năm nay khi anh quay lại adsense truyền thống, thỉnh thoảng lại có ngày tiền tăng đột biến x2, x3, thậm chí x5. Nên anh nghi ngờ Ezoic: khi nó thấy site mình có 1 rate ổn định, nếu site mình đột biến tăng tiền thì nó vẫn set đúng rate cũ để trả cho mình. Còn nếu rate giảm thì đương nhiên nó cũng giảm.

firefox, Nai and automan like this.
  11. automan

automan Hương Chủ

Em có site content eng, 25k visit, 35k view, mà được ngày có 35$ với Ezoic , đang tính bỏ nó luôn. {pudency}
    --- Double Post Merged, Jul 24, 2021, Original Post Date: Jul 24, 2021 ---
    mình đang me mediavine, muốn join nó mà chưa có site nào đủ chuẩn, thấy nó hay duyệt mấy site content dài dạng article.

12. money

money Hương Chủ

Chuyển qua Adsense dùng auto ads (kéo max ads load + chọn tất cả các hình thức ads) và đặt thêm khoảng 6-8 cái ads code nữa đi em (với điều kiện content của em phải dài nhé: nhiều text or nhiều ảnh or nhiều cả 2)
    Và nhớ cho adsense khoảng 1 tuần để nó cố định thu nhập.

automan likes this.
  13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

bác đúng giàu luôn :D em có site content eng, 35-40k view /month mà ngày được10-13$ đã mừng rớt nước mắt :))))
    bên adsense thì trước rpm có 4-6$

14. automan

automan Hương Chủ

đủ sống thôi bác {brick}

15. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

đây là traffic 1 tháng hay 1 ngày đấy cụ

16. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

35k view/tháng mà ngày ~10$ là quá ngon rồi cụ ơi.
    --- Double Post Merged, Jul 25, 2021, Original Post Date: Jul 25, 2021 ---
    Chắc chắn là ngày rồi {angry}

thitgaluoc likes this.
  17. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Bác cho e hỏi e song song adsen với ezoic ổn không bác nhỉ ? Em site truyện trah

18. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

2 thằng đấy tuy rằng khác giống nhưng chung 1 loài. Có song song được thì cũng chả có tác dụng gì :))))
    --- Double Post Merged, Jul 25, 2021, Original Post Date: Jul 25, 2021 ---
    Nếu mà bác ko dùng 301 thì bác vào room của nó chửi chết mẹ nó đi bác ạ. Mod nó vào xem và rep ngay đấy.

19. automan

automan Hương Chủ

site mình organic tự nhiên chưa dùng 301,
    4rum nó bật chế độ duyệt bài mà, mỗi lần comment đợi mấy ngày mới duyệt, chán ko thèm vào.

20. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Bác có đề xuất nào kh bác ? Em mới bị bọn kia chơi tool, adsen nó bop rate quá.