Tăng index cho web

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by automan, Jun 4, 2019.

1. automan

automan Hương Chủ

Tình hình là mình có 1 web, quăng live được vài tháng. Nay vào check thì thấy có traffic tầm 100 mỗi ngày nhưng index thì mới 1600 link, data thì có khoảng 3trieu link, data không trùng lặp.

Tính tỉ lệ link được index vs traffic thì cũng khá cao.

Site này ban đầu quăng lên chẳng ping hay sitemap gì hết.

Theo các bác giờ có cách nào tăng index lên cao không? Trước giờ chưa ép anh Gồ index bao giờ nên không có kn lắm. Thấy site có visit mỗi ngày 100 cũng khả quan.

2. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Ủa visit ngày 100 là khả quan hả bác?em thaya hơi thấp ý

3. automan

automan Hương Chủ

Index mới 1600 mà visit nhiêu đó đó

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Submit site map lên google map rồi dùng index api xem

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Site mấy tháng rồi cụ. Theo kinh nghiệm của em nếu nó index được thì với mớ data đó nó sẽ index tầm vài trăm k index sau mấy tháng. CÒn mấy tháng vẫn cứ bấy nhiêu thì xác định là bấy nhiêu rồi.
    Mà với tỉ lệ traffic/index kiểu đó thì đáng nhẽ nó phải index nhiều lắm nếu mà cụ publish hết.
    Còn đằng này thế này thì như e nói ở trên :D. Nhiều khi mang ra ép sitemap nó đi luôn giống em hơn tháng trước

6. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

index bây giờ ko phải là vấn đề nữa, giờ bước giải quyết tiếp theo là cạnh tranh kw , muốn có index phải bot

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có thể nói thêm về cái vụ bot ko thím?

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thằng gg nó kiểu gì ấy. Site e 1 ngày check site:.... 2 lần sáng chiều. Lúc sáng ra hơn 20k kết quả. lúc chiều ra hơn 1k kết quả. Éo hiểu tại sao

9. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

e cũng bị giống bác, nên e nghĩ vụ check bằng site:... đó ko chính xác lắm, kiểm tra trong google console là chính xác nhất {adore}{adore}

10. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Trước em cũng có 1 site, tầm hơn 200k links, để 2,3 tháng cũng index được có 20k link thôi {angry}, cách đây vài tuần em export hết đống links đó ra thành vài file sitemap, rồi submit trong google console, bữa nay google index được gần 100k rồi, bác chủ thớt thử cách đó xem {adore}

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Google console đang bị lỗi ko submit dc sitemap mà. Thím ko bị à?

12. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Ko, em làm cách đây vài tuần rồi, chắc lúc đó không bị [​IMG]

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mình theo dõi thì bị cả tháng rồi ấy, từ hồi tháng 4 luôn. Cậu dùng gì để tạo sitemap vậy? Với trước tháng 4 đã từng submit sitemap thành công rồi phải ko?

14. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

trước tháng 4 thì mình chưa submit sitemap, mình submit sitemap hôm 7/5 , dùng tool của bác Money ấy, nhưng chia nhỏ file ra, mỗi file sitemap khoảng 30k links.

15. Tung Kieu

Tung Kieu Khách Qua Đường

Cụ chia nhỏ bằng cách nào thế ạ

16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đi backlink cho nó, bắn backlink bữa h, index củng phê lắm nà

17. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

À, đâu tiên mình export hết đống urls ra 1 file txt, rồi lại chia nhỏ file txt ra, cuối cùng là dùng tool của bác Money tạo sitemap cho mỗi file txt đó {adore}

18. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

cái auto bác money ấy. bác dùng có cần đổi ip máy ko.
    mình mua 1 vps ở vultr xong chạy 1 tháng mà vẫn chả thấy gì thay đổi =)

19. money

money Hương Chủ

Giờ index ko dễ như xưa, và cái tool đó chỉ để gọi bot chứ index hay ko là do content. Giờ anh chủ yếu chạy tool đó để ping sitemap backlinks.

console likes this.
  20. console

console Bang Chúng

Bạn cần phải hiểu là tool chỉ giúp gọi bot vào, còn bot vào hay không là chuyện của nó. Giả sử có vào đi thì index hay không nữa thì coi lại content. Giả sử index thì việc có traffic hay không còn coi lại keywork nữa. Đừng mộng tưởng là cứ xài tool ping là có traffic. Nếu vậy ae ở đây ai cũng giàu

Nai likes this.