Tạo thẻ Meta từ Database trên Wp

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Đêm Tàn, Sep 9, 2017.

1. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Có bác nào biết cách tạo các thẻ Meta như title, description, link canonical...vv từ Database trên Wp không chỉ giáo giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều !!!

2. money

money Hương Chủ

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tạo theo nguyên lý nào. Thớt có demo ko ae xem hiểu mới phán dc

Đêm Tàn likes this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Theo em thì Ad cứ theo nguyên lý của bài chia sẻ tối ưu hóa site wordpress trước đây là đúng ý bác ấy rồi đấy. Có điều cách gọi post_exe của Admin em thấy có theme được theme không. Kì lạ ghê :D

Đêm Tàn likes this.
  5. Nai

Ý của bác có phải là bác tạo thêm các cột cho mỗi wp_posts dạng như thêm cột title, cột description (hoặc dùng chung cột post_excerpt), link canoical,... rồi mỗi post khi hiển thị sẽ tùy theo 1 cột hay nhiều cột mà gọi thẳng hoặc random gọi ra hay sao?
    Nếu thực sự là vậy thì cụ học vài lời gọi mysql từ php sẽ tùy chỉnh hơn đấy.

Đêm Tàn likes this.
  6. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Trong Database của em có sẵn rồi. Ví dụ em gọi post_name làm thẻ meta title, gọi post_id + post_name làm link canoical....vv thì có được không nhỉ? Cảm ơn bất kì sự giúp đỡ nào...hehe

7. Nai

Tham khảo từ khóa sử dụng custom_field trong wordpress có lẽ sẽ giúp được bác giải quyết vấn đề nêu trên đấy

Đêm Tàn likes this.
  8. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Cũng đang hóng, cách post một bài đầy đủ bằng cách ghi vào những table nào thế các bác?

9. PhuongPhi

PhuongPhi Tân Thủ Thôn

Yoast SEO hân hạnh tài trợ
    https://yoast.com/wordpress/plugins/seo/api/
    Enable plugin
    Overdrive

Ngoc Nguyen likes this.
  10. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

11. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Thanks bác nhiều nhé...@@

12. PhuongPhi

PhuongPhi Tân Thủ Thôn

Ờ. Ghê quá

13. Nai

Đường lên đỉnh của bác khác đường lên đỉnh của bọn em nên khó hiểu lém {beauty}

14. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

{big_smile}{big_smile}{big_smile}{big_smile} Thiệt là khổ quá đi mà !!!

15. console

console Bang Chúng

Assmin @Hoa Mãn Lâu có viết 1 bài rất chi tiết về cái custom này cho nhẹ, chịu khó đọc xíu sửa lại tí chắc theo ý mình được cái đoạn đó. Mà theo ý bác @PhuongPhi là nhanh nhất ấy, cài Yoast SEO là nhanh nhất, bận tâm chi mấy cái này :D

16. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Em cũng dùng nó để tạo meta title, description, link canonical. Bác có biết cách xóa cái title do thẻ <span class="html-tag"><title></span> tạo ra trên WP không chỉ em với(cái title mà khi import một bài post wp tự tạo ra). Em cảm ơn nhiều !!!