Thắc mắc DCOM 3G/4G cho laptop

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Lệnh Hồ Bơi, Aug 7, 2021.

1. Lệnh Hồ Bơi

Lệnh Hồ Bơi Tân Thủ Thôn

Do kiến thức có hạn nên có khi là hỏi ngu nên mong các pác thông cảm T_T, cho em hỏi là :

1. Vừa sài WIFI + DCOM có được không ? Tức sài 2 network cùng 1 laptop

2. Reset dcom có thay đổi IPv4 và Ipv6 không ? Có thể dùng lện ter để thực hiện reset không ?

Cảm ơn mấy anh đã xem

2. firefox

firefox Bang Chúng

1. được, nhưng phải config routing chuẩn
    2. đa phần là có, đây là cách bọn proxy dcom dùng để đổi IP. Telnet không dùng được, tìm hiểu AtCommand để có speed ổn nhất. Nếu C# thì có thư viện DotRas

Lệnh Hồ Bơi and money like this.
  3. money

money Hương Chủ

Như thế nào gọi là "dùng cùng lúc cả Wifi và DCOM" em nhỉ? Tại 1 thời điểm thì chỉ 1 line ra internet thôi chứ. Khi cần thì switch qua lại giữa 2 line.

4. Lệnh Hồ Bơi

Lệnh Hồ Bơi Tân Thủ Thôn

Trên youtube mấy anh Tây gọi là bind gì đấy cụ thể là set luồng ra trên 1 app cụ thể

money likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Tức là mỗi app sẽ dùng 1 line internet riêng (wifi hoặc DCOM) hả em? Vụ này hay á, anh chưa biết.

Em có link cho anh với, tìm hiểu thử xem có gì hay không :D

6. Lệnh Hồ Bơi

Lệnh Hồ Bơi Tân Thủ Thôn

ForceBindIP nhé anh em chưa đủ 20post để thêm link

thitgaluoc and money like this.
  7. firefox

firefox Bang Chúng

cái dcom sau khi connect, nó tạo thêm 1 dial-in network interface nữa. Anh vào phần network sẽ thấy nó phân biệt với Wifi và Ethernet.
    Có vài trò vui vui khi mình kết nối được với nhiều network khác nhau, vui nhất là gộp băng thông kiểu loadbalacing, và tách bằng thông - mỗi app 1 adapter.
    Hồi trước em dùng proxifier để tách, nó có set rule, app nào xài interface nào, rất tiện lợi khi vừa lén login GA bằng chrome mà vẫn xem phim nghe nhạc bằng firefox

Nai and money like this.
  8. money

money Hương Chủ