Thắc mắc - Mấy site này lấy số điện thoại từ đâu nhỉ

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by firefox, May 13, 2022.

1. firefox

firefox Bang Chúng

Em có chút thắc mắc không thể tự giải đáp, là mấy site dạng này nó lấy data ở đâu mà trông mới phết. Em đoán mãi không ra được nên tò mò quá.

Code:
    https://tracuusodienthoai.com/cong-cu/tim-facebook-bang-so-dien-thoai
    Có vài giả thuyết có thể cho là đúng, nhưng em không rõ có phải không
    • Dữ liệu user public - Cái này chăc không phải, vì acc của em ẩn hết mà vẫn lòi như thường
    • Dữ liệu mua từ các lần rò rỉ thông tin, ở các nguồn như raid forum
    • Dữ liệu cào từ trước ở các lỗ hổng trước (từ api danh bạ windows phone, từ việc tìm bạn qua số đt ở messenger...). Cái này em cũng không chắc, vì vài acc fb khá mới nhưng vẫn lộ
    • Lấy từ service của một bên thứ ba nào đấy
    Minh họa cái thông tin của bác Hoa Mãn Lâu
    Có bác nào làm mảng này thông não để em bớt tò mò với ạ :D

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Theo như hồi xưa e tìm hiểu thì cái sdt của e trên fb chưa bao h để public. chỉ có thể query từ sdt ra fb thôi, lúc chưa bị chặn. Nên có thể bị lộ từ khi bị các thánh bulk request cào cái message của fb đó.

firefox likes this.
  3. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

cái này ngày xưa facebook nó cho request nên lấy được, bây giờ fb nó chặn rồi. data hiện giờ đều là data cũ, nên là có đúng có sai

firefox likes this.
  4. money

money Hương Chủ

Chuẩn rồi. Data cũ từ ngày xưa.

Các acc FB mới giờ không quét thông tin được nữa.

@firefox vụ lấy thông tin từ bên thứ 3 theo hình thức nào đó (như mua data hay API) thì giờ căng đó.

firefox and NT_chém like this.
  5. adinz

adinz Tân Thủ Thôn

cái này hồi xưa facebook lộ data, rồi data này bán qua tay nhiều người. chỉ quét được facebook cũ chưa update sđt

firefox likes this.
  6. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

data của fb ngày trước để lộ thông tin sdt qua api của các fb app, anh em vn tranh thủ làm app fb, request đc 1 đống thông tin lưu vào db rồi tồn tại tới ngày nay.

firefox likes this.
  7. Quangtah

Quangtah Khách Qua Đường

Nghe đồn có api ẩn đó bác, e làm tool nuôi FB trên giả trước xin đc list api của một bác quét info người dùng. Api này k phải từ f12 cũng ko phải bắt từ request trong app, cũng ko phải api public trên tài liệu.

thangvbvb25 and firefox like this.
  8. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Này k nên chơi. Lộ thông tin cá nhân nó kiện sập vps. Với bên c50 hỏi thăm ấy

firefox likes this.
  9. minitrader8x

minitrader8x Khách Qua Đường

Có khoảng 68 triệu uid lộ số phone nhưng data cũ rồi. Và lúc trước có nhiều bên cào nên data mỗi dịch vụ sẽ nhiều ít khác nhau. Nếu ai dùng fb cũ thì 100% lộ.

firefox likes this.
  10. firefox

firefox Bang Chúng

Hehe, cảm ơn bác đã nhắc nhở. Em chỉ thắc mắc thôi chứ không chơi mấy món nhạy cảm này. {adore}

11. automan

automan Hương Chủ

số xịn tay to mới bị kiện chứ bình thường ai kiện chi :D