Thanh toán bằng USDT TRC20

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by wpresources, Apr 9, 2022.

1. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em có trang web nó bảo thanh toán bằng USDT TRC20

Bây giờ để nhận thì có phải em vào địa chỉ như sau
    https://www.binance.com/vi/my/wallet/account/main/deposit/crypto/USDT
    Copy địa chỉ chỗ bôi đen đưa trang quảng cáo để nó thanh toán phải ko
    Sau khi nhận được để rút tiền về ngân hàng thì làm thế nào.Nếu có từ khóa hay link video thì tốt quá.
    Mong các bro giúp đỡ

Last edited: Apr 9, 2022
  2. command

command Bang Chúng

Hình bác chụp đúng là ví USDT mạng TRC20, lưu ý, chuyển tiền USDT luôn có phí quá cao so với các đồng tiền mã hóa khác như ADA, SOL,... Coi chừng mất network fee cao á.

Muốn bán thì Binance có chức năng "Giao dịch P2P" ==> Bán USDT ra VND, bạn phải xác thực tài khoản ngân hàng,...

Có rất nhiều video hướng dẫn giao dịch thế này trên Youtube ấy, nhưng có vẻ bác chưa tham gia tiền điện tử thì ko nên mạo hiểm giao dịch chuyển tiền và bán với số tiền lớn, do nếu bác làm sai, ví dụ chọn ví nhận tiền với mạng ERC20, nhưng bác chọn mạng TRC20 hoặc SOL thì coi như bác toi vì sai mạng chuyển tiền --> ví sai do mạng chuyển tiền sai. Do đó, hãy thực hành với số tiền nhỏ trước với giao dịch đầu tiên trước, nếu ok thì mới chuyển số tiền lớn hơn.

wpresources and Nai like this.
  3. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em chưa hiểu đoạn này lắm mất network free là gì vậy.Phí chuyển vào TRC20 và bán ra có thể xem ở đâu a
    Xác thực cái gì để em còn biết hỏi ngân hàng
    Khi trang quảng cáo chuyển tiền cho mình vào binance mình đây có thể chuyển tiền bằng p2p hoặc bằng những trang kiểu https://muabanusdt.vn/ban/usdt-trc20/ đúng ko bro.

Last edited: Apr 9, 2022
  4. Nguyễn Phát Toàn

Nguyễn Phát Toàn Khách Qua Đường

vào rimiti(dot)com giao dịch cho nhanh - trong mmo4me

wpresources likes this.
  5. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

bác chơi net nào thế ạ

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

@command @Nguyễn Phát Toàn cảm ơn hai bro nhiều
    Net hơi đặc biệt sr không share được bác ạ :D

thangvbvb25 likes this.
  7. thangvbvb25

{big_smile}{big_smile}
    Quả net đậm mùi tiền r {big_smile}{big_smile}{big_smile}

8. wpresources

wpresources Bang Chúng

Được thế thì tốt quá{sweet_kiss}

thangvbvb25 likes this.
  9. thangvbvb25

không biết có đúng cái bác cần tìm ko nhưng em xin chia sẻ chút:
    trước e đào coin chuyển từ ví này sang ví kia mất 0.04% thì phải ( nhập mã ví tương ứng trên binance là xèng về thôi )
    Xong em qua phần p2p của binance bán, chọn người mua có số đo tỉ lệ thành công trên 80% cho chắc
    Quy trình trong phần p2p là họ chuyển tiền trước, xong đợi 20 phút, nếu mình check thấy tiền về ngân hàng rồi thì mình click bắn lại coin cho họ, vậy là xong

wpresources likes this.
  10. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

bác có thể nhận tiền ở binance rồi bán qua p2p trên ấy cũng được.

Mà bác thấy mới ở vụ crypto thì theo mình nên sài remitano chấm com cho tiện.

Vào lấy địa chỉ ví USDT TRC20, nhận tiền xong bán qua VNR (Vietnam đồng), rồi rút về bank, tất cả chạy auto nên mất vài giây. Chứ bác bán p2p trên biance, seller chạy bằng cơm, chưa nói nhiều seller đòi xác thực abc này nọ, rồi nhiều lúc gặp seller trời ơi thì nó ngâm tiền thì mình cũng mắc công.

wpresources likes this.
  11. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

tải ứng dụng ONUS của vn ấy, mục USDT có mạng TRC20, bán USDT trên ONUS thì quy đổi ra VNDC rồi bán thôi, tiền về sau 5p.

12. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

chắc bác giống em , tự nhiên nó dis paypal , e nghiên cứu mãi cái TRC này mà ko hiểu gì cả

wpresources likes this.
  13. command

command Bang Chúng

Tùy ứng dụng chuyển tiền của bác là gì và sẽ hiển thị network fee trước khi chuyển tiền, nên giao diện khác nhau tùy ứng dụng.

Về rút tiền trên Binance thì trước tiên, tài khoản bác phải xác thực, mình chả rõ tài khoản bác trên Binance đã xác thực chưa, rồi tùy bên mua USDT của bác là người nào và họ yêu cầu xác thực là gì thì mình xác thực với họ thôi, thông thường đa số người mua USDT trên Binance chỉ yêu cầu tên ngân hàng và tên tk Binance là giống nhau, nhưng vẫn có người mua USDT yêu cầu xác thực tài khoản banking (tức tài khoản Binance của bác đã xác thực tài khoản ngân hàng, thông thường dùng "Bank statement" để xác thực). Tóm lại, muôn hình dạng khác nhau lắm.

Do đó, điều tiên quyết với bác chưa thực hiện chuyển tiền và rút tiền lần nào thì vui lòng thực hiện thử 1 giao dịch với giá trị nhỏ trước (đừng để tiền mất tật mang nhé).

Video thì trên Youtube hướng dẫn đầy đó, còn ko thì chat với support Binance hỏi rõ trước khi thực hiện giao dịch nếu bạn chưa rõ phần nào, Binance có nhân viên hỗ trợ bằng tiếng Việt. Còn cảm thấy chưa an tâm nữa thì gởi Facebook vào inbox mình, kết bạn và chat hoặc video call trực tiếp khi bạn giao dịch (vì có hình từng bước thì mới hỗ trợ dễ được).

wpresources and thangvbvb25 like this.
  14. wpresources

wpresources Bang Chúng

Bác đoán chuẩn :D Cơ bản thì bạn xem nó bảo thanh toán cho bằng đồng nào nếu TRC20 thì vào đây copy địa chỉ thanh toán cho bên quảng cáo người ta trả tiền https://www.binance.com/vi/my/wallet/account/main/deposit/crypto/USDT
    Khi tiền về thì cần học làm sao rút về ngân hàng nữa.
    +Như trên các pro hướng dẫn bán cho các trang ngoài hoặc trực tiếp binance sử dụng p2p nếu bạn dùng nó
    +Giao dịch số tiền nhỏ để lấy kinh nghiệm quan trọng nhất tránh nhầm lẫn mất tiền
    Em xin cảm ơn các bro đã hướng dẫn nhiều {sweet_kiss}

Hốc likes this.
  15. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Rút về ví này xong thì bán cho em :) là uy tín nhất

16. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Bán p2p binance

17. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

Lúc đầu chưa biết về crypto rất bỡ ngỡ nhưng sau 1 thời gian dùng sẽ thấy nó tiện và rẻ hơn các phương thức thanh toán khác rất nhiều đặc biệt rate luôn cao và ổn định. Các b nên dùng crypto thay cho Paypal, Wmz... các phương thức phổ thông cũ