[Thảo luận] Kinh nghiệm tìm kiếm từ khóa...

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by nhat.itsuper, Aug 15, 2017.

1. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

Keyword Research là bước vô cùng quan trọng trong autoblog. Topic này mong nhận được chia sẻ kinh nghiệm từ các cao nhân {feel_good}

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Không phải cao nhân gì nhưng từ các cao nhân khác thì mình tổng hợp lại cho riêng mình như sau:
    1. Cụ @Chuyên: Cứ thấy xu thế thực tế có gì thì cứ làm site về cái đó. Trà sữa, hàng nhái, bà bầu ăn gì, ăn gì chống xuất tinh sớm, những câu chuyện chủ đề thường ngày mà bác gặp thì lấy đó làm ý tưởng, làm từ khóa chính mà phang.
    2. Thánh @Trí Mén : Tìm 1 site bất kỳ có traffic khủng hoặc cảm thấy traffic khủng trong tương lai. Bỏ vào ahref lấy từ khóa top rồi bóc ra dùng thoai.
    Còn mình thì chưa đủ tầm để áp dụng các cách trên nên cứ cào hết dữ liệu có sẵn của bất cứ site nào có thể cào rồi nó lên từ nào nó lên, ko lên thì đổi ngách vì đã hết cách. Còn vấn đề bỏ nhiều tag, rồi complete search hay bỏ vào api của anh @Sói ca chia sẻ thì quả thật không dám làm vì hiện tại không đủ khả năng.

nhat.itsuper likes this.
  3. nhat.itsuper

Cảm ơn bác.
    E cũng tổng hợp được một vài cách lấy ys tưởng từ khóa: google trends, Flippa, Clickbank, Reddit

4. money

money Hương Chủ

Trend, interest, events (football, political, techs, ...) calendar, celebrity, famous, festival, holidays là mấy thứ hồi xưa mình rất thích.

Giờ chỉ tập trung làm cho xong 1 tỉ keyword với search vol và competition rồi tìm kiếm trên đống data đó thôi. Ko dám ra ngoài đú với các thánh nữa :(

Cố gắng 2 năm làm 3 tỉ keyword mà ko biết nổi ko.

nhat.itsuper likes this.
  5. haken

haken Khách Qua Đường

check ib gium em bac oi :)

6. nhat.itsuper

Rồi, có gì hot vậy bạn

7. Nai

Gì mà 2 năm anh. Em nghĩ dự án lớn gì thì với khả năng của anh thì 1 tháng hay 3 tháng là xong chứ. Sao mà lâu vậy.

8. money

money Hương Chủ

Pé tưởng 3 tỉ keyword với đầy đủ thông tin cpc, search vol và competition dễ ăn lắm hả.
    Tính thử xem, nếu 1 giây lấy dc 100 key thì cần bao nhiêu ngày {flame}{flame}{flame}

9. money

money Hương Chủ

@nhat.itsuper thật ra mềnh thấy autoweb ko cần keyword research. Riêng auto ko nghiêm túc, mềnh chưa bao giờ làm bước này.

nhat.itsuper likes this.
  10. nhat.itsuper

mình ko biết gì về code nên toàn chơi auto nghiêm túc, đang cố reg GA content

11. nhat.itsuper

fb của bác là gì trong group thế?

12. money

money Hương Chủ

FB của tớ bị cha @Gà Quay report nên nó banned mất rồi. Giận quá dek thèm tạo lại FB nữa.

13. money

money Hương Chủ

Nếu auto nghiêm túc thì cũng ko cần luôn :D nhưng cần thêm niche research và list keyword suggestion.

nhat.itsuper likes this.
  14. nhat.itsuper

vãi @@. đua nhau report vậy. Nghe như cụ Andy ấy, cũng ko thèm lập fb mới

15. nhat.itsuper

Bác có nhận đồ đệ ko? E xin chân học việc với!

16. money

money Hương Chủ

Andy là thằng em của tớ, giờ nó hoá Sói rồi Sói hoá money ấy mà :D

Đó giờ cũng một số bạn hỏi mềnh câu này nhưng mềnh ko bao giờ nhận nữa nhé. Người cuối cùng mình giúp và share mọi thứ là 4 năm trước rồi.

17. Nai

Em tính ra có gần 4 tháng à anh. 116 ngày
    Mà cái đó là 1 máy, anh mua thêm 116 máy hoặc 50 máy là rút ngắn thời gian hơn nữa rồi

18. Nai

Người may mắn và tài năng có thể lãnh hội đó là ai. Hóng 1 cái tag

19. nhat.itsuper

Bác làm e buồn quá :((

20. money

money Hương Chủ

Công nhận em tính giỏi. Ko lẽ bắt đi học lại.
    Tính mới chả toán.