[Thảo luận] Site thuê gmail com

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Dang, Jul 30, 2020.

1. Dang

Dang Bang Chúng

Hi anh, em cafemmor!
    Em mới phát hiện ra 1 site mà idea của họ cũng có vài cái để thảo luận => thuegmail[.]com (em không pr hoặc dìm site của ai, nếu của bác nào cần xóa thì pm để em xóa) :

- Về dịch vụ : ý tưởng cũng khá hay, 1 acc Gmail thì có thể sử dụng được kha khá việc nhưng không thấy bảng giá.

- Nếu view-source thì chỉ thấy 1 đoạn comment html : "can you see my source code?" <= check referrer <= cách này hạn chế bot <= có thể rank kém

- Nếu duyệt web bằng Chrome => nhấn F12 thì trình debug sẽ hiện ra gây khó khăn cho anh, em crawler check element các kiểu. Cái này em thấy hay :

Code:
    setInterval(function(){_debugger()},0);function _debugger(){debugger;}
    Site này ít javascript, không dùng js để parse nên có thể thấy toàn bộ nội dung của trang. Nếu trang nào dùng js để parse và đoạn js đó được đặt ở ngay sau thẻ <head> thì sẽ rất khó khăn để load hết trang (nếu DevTool được mở). Cách bypass thì cũng khá đơn giản, chỉ cần override lại hàm _debugger thành function _debugger(){} . Ngoài ra ở máy yếu yếu sẽ có tình trạng giật do hàm setInterval thì override luôn hàm đó thành function setInterval(){}

Em thấy không mới nhưng cũng khá hay, mặc dù không áp dụng được vào việc gì :D. Văn em lũng cũng, kỹ thuật không nhiều, em xin chia sẻ để học hỏi thêm kinh nghiệm!

P/S : chủ đề khá chung chung nên có sai thread, mod chuyển giúp em! Em cảm ơn!

xmenvn2510 likes this.
  2. JohnWick

JohnWick Sơ Nhập Giang Hồ

Thuê gmail làm gì nhỉ trong khi những dịch vụ mail temp khá nhiều mà miễn phí

3. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

Nhiều người tìm gmail có tuổi để chơi refund game, đăng ký google cloud, spam,...

4. Dang

Dang Bang Chúng

Trong điều khoản và dịch vụ em thấy có đoạn này :

Mr Ghost likes this.
  5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mấy site phim hay dùng cách của thớt chỉ để chống mấy ông f12 tìm link phim ấy, Thanks thớt nên học dc chiêu mới by pass qua

Dang and Le Hieu like this.
  6. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Trình a kém, nên đọc hai lần mới hiểu. :D

Dang likes this.