THAY ĐỔI TRACKING-ID CỦA GG ANALYTICS

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Đêm Tàn, May 13, 2018.

1. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Chào các bác,tình hình là em có chút vấn đề mong các bác chỉ giáo giúp em với. Em xin cảm ơn
    Em có 1 site mà trước kia có một chú lính chì đã đặt mã theo dõi trên site đó bằng 1 tài khoản gmail khác. Bây giờ em sở hữu nó, em có xác minh bằng gmail của em lại đàng hoàng sau đó đặt lại mã theo dõi của em nhưng không thể đồng bộ. Tracking-ID vẫn như cũ không thể thay đổi sang mã mới của em. Kể cả khi em xóa mã theo dõi của mình không dùng nữa thì khi load site, em kiểm tra mã nguồn thì vẫn có mã theo dõi cũ của chú lính chì kia. Còn em thì không tìm được chú ấy (chắc đi Campuchia đánh bạc rồi) nữa. Em gà code nên mong các bác chỉ giáo giúp e. Cảm ơn rất nhiều !!!

2. money

money Hương Chủ

Có 2 khả năng:
    1. Nó chèn tracking id bằng code server side: thử download hết source code về máy, copy tracking id của nó và dùng chức năng Find in Files để tìm ra file source code mà nó chèn rồi sửa lại
    2. Chèn tracking id bằng code client side (như js, khi load site lên mới load file js có chứa tracking code của nó về site): chịu khó mò thôi, nếu thớt là coder thì tự tìm tòi còn nếu ko phải coder thì ko biết chỉ sao :D

Đêm Tàn likes this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chắc còn sót lại mã tracking ở đâu đó trên site đó. Thím tìm thử xem

Đêm Tàn likes this.
  4. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

5. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Cảm ơn bác. Nó cũng làm Seo thôi bác. Mà Source em cũng mới lấy từ bên thuê Code về dc mấy hôm nay. Chắc trước nó dùng Gmail khác đồng bộ. Giờ dùng Email mình đồng bộ nó ko chịu cập nhật Tracking ID mới của mình.... Em thử cả ga.js và gtag.js rồi cũng không được...

6. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Hi. Cảm ơn bác. Để em tìm thử xem...