Thời điểm gắn site auto vào GA thế nào là hợp lý

Discussion in 'AutoBlog' started by Pham Khac Tuy, Aug 26, 2020.

1. Pham Khac Tuy

Pham Khac Tuy Khách Qua Đường

Hi mọi người, em hiểu đối với MMO luôn luôn bất định, không có công thức chung nào mà thành công nhưng có những cái hố đặc biết nên tránh với "lính mới" để tránh thử sai vô ích.
    Em vào đề luôn, em đã có 2 GA ở 2 site khác nhau. 1 GA thì em đang thuê content, có tiền nhưng chưa xác nhận được mã PIN, đang chờ. Cái này em để làm content nghiêm túc.
    GA còn lại em mới đăng ký được, định bụng làm auto nhưng có 1 số câu hỏi như sau, mong các tiền bối khai sáng giúp em:
    - Mình làm hàng chục site auto, thấy ổn site nào mới request để add vào GA?
    - Mình làm hàng chục site auto và sau đó cái nào ổn hãng tiến hàng reg GA?
    1. Vì em thấy hiện tại đăng ký mới GA và việc thêm site mới vào GA thì GG vẫn duyệt thủ công. Có thể add site vào GA thì có thể dễ dàng hơn?
    2. Với lại auto mà mình có thể được index hoặc không được index (có thể là index rồi lại bị deindex) khi bị GG quét thì đơn giản mất traffic đi hay là ảnh hưởng đến GA ạ? Vì em đọc trong forum mình thì các bậc trưởng lão đều bảo cũng nắm ít GA thôi, ít GA thì làm sao có thể thử sai được ạ?
    3. Hiện site của em đã đăng ký được GA, em crawl data về, các bài em không cho Google index và cũng không đặt quảng cáo. Em chỉ cho index và đặt quảng cáo ở các trang list tag, category... thì có ok không ạ? GG có trảm site hay trảm GA không ạ?
    Em cám ơn!

2. money

money Hương Chủ

1. add site vào acc GA dễ hơn reg acc mới. Cá nhân anh: thì site auto hơi khó để reg acc nhưng add vào acc để hiện adsense thì gần như 100% chấp nhận
    2. Khi site trong acc GA bị deindex thường là nó chém theo site thôi, không ảnh hưởng đến acc nhưng cái này không ai dám chắc 100%. Có thể sau khi bao nhiêu lần bị deindex hoặc site vi phạm lỗi quá nặng anh nghĩ (suy luận thôi - không có kiểm chứng) khả năng là sẽ bị banned acc
    3. Làm vậy sẽ an toàn hơn chứ không có nghĩa là an toàn 100%

Pham Khac Tuy and Nai like this.
  3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có nhiều GA theo mình là để phòng ngừa GA này bị ban thì có GA backup để add vào sử dụng thôi. Reg nhiều là vì GA ko hiện quảng cáo 6 tháng liên tục sẽ quay lại trang thái "trắng như mới" (request lại từ đầu, tiền trong đó có bị mất sau khi request thành công hay không thì mình ko biết vì mình fail).

Pham Khac Tuy likes this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

2 đầu dòng tự test và đưa ra đánh giá cho bản thân dựa theo mục đích reg GA và lập site của mình là gì.
    1. Dễ dàng hay không tùy trải nghiệm mỗi người. anh @money nói dễ thì thời điểm trước mình thấy dễ, nhưng giờ mình thấy khó như nhau (nguyên nhân có thể do cách làm của mình khác với anh Money).
    2. Traffic mất thì ảnh hưởng tới GA chắc rồi (income giảm). Còn traffic mất hay không thì ko nói được vì nó phụ thuộc vào kết quả quét của Google (site mình pass thì bình thường hoặc good hơn và ngược lại).
    "Thử sai" là gì?, bao nhiêu GA thì mới đủ cho từng người dùng. Site traffic cao, mỗi site dư sức kiếm được >=$100 tháng thì chơi 1domain/GA.
    3. Không OK trong trường hợp muốn kiếm nhiều tiền và OK trong trường hợp an toàn hơn. Làm sai thì sớm muộn bị trảm thôi (nhưng sai hay đúng thì do Google phán)

Nguyen Son, Pham Khac Tuy and Tony Vu like this.
  5. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Các bác cho em hỏi ké với. Mình đã chặn google bot rồi nhưng chẳng may link mình vẫn còn trong sitemap thì liệu google nó có biết không ạ?

6. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

E chặn ko cho index thì được. Còn lại gồ nó biết hết.

Pham Khac Tuy and Nguyen Son like this.