Thu nhập GA tăng đột biến X3 trong ngày

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by thienmenh, Mar 27, 2021.

1. thienmenh

thienmenh Sơ Nhập Giang Hồ

Chào các bác, trả là GA có em có thu nhập ổn định các ngày với nhau, nhưng hôm nay chưa hết ngày nó đã X3 so với tổng trung bình ngày bình thường. Em sợ click tặc quá
    Các bác đã gặp trường hợp này chưa cho em được biết với ạ

2. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

Bác sợ thì chuyển hết tiền qua đây em nhận cho :D

thienmenh likes this.
  3. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Bác phải phân tích xem nguồn Imcome đến từ quốc gia nào , nếu tập trung từ 1 quốc gia, thường thì brazil , thailand và uk khả năng cao bị click tặc , giờ google cũng thông mình nên các click tặc thường sẽ bị trừ hoàn toàn và cuối tháng hoặc có thể là cuối ngày luôn , ko phải lo về GA , nhưng bác cũng nên chủ động chặn nguồn click này cho an toàn nhé , bằng cách dùng cloudflare chặn quốc gia ^^ mình hay làm vậy , có ngày mình tăng 700% luôn là khác

Last edited: Mar 27, 2021
    longnguyenmmo and thienmenh like this.
  4. thienmenh

thienmenh Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn bác đã tư vấn, em vừa kiểm tra thì thấy thằng Mỹ nhiều nhất, mà chủ yếu kiếm tiền từ thằng này, 700% luôn thì em cũng yên tâm :D

5. longnguyenmmo

longnguyenmmo Khách Qua Đường

Chào bác. Cho em xin cách settings chặn truy cập theo quốc gia bằng Cloudflare nhưng không chặn Google Bot được không bác. Vì site đang lên sợ chặn nhầm google bot thì mất hết top

6. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Trong firewall rule ấy bác thêm rule là ra thôi có ngày e block 10k india do chả có income :))

7. longnguyenmmo

longnguyenmmo Khách Qua Đường

Firewall thì em biết. Cơ mà em muốn block all contry loại trừ Việt Nam thôi. Nhưng như vậy sẽ block luôn cả google bot nên đang muốn hỏi settings như nào cho đúng