Thuê Code Tool Lọc Domain

Discussion in 'Chợ Việc Làm MMO' started by concuca, Feb 17, 2022.

1. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Hi các bác !

Em hay đi săn domain nhưng cảm thấy lọc tay hơi lâu. EM cũng đã thuê code 1 tool rồi nhưng chưa ưng ý. Giờ em muốn báo giá các chức năng này xem sao.
    • Import vào 1 file list file domain csv, excel sau đó kiểm tra tình trạng domain đó còn truy cập được không.
    • Xuất ra file excel tương ứng trả về các domain không truy cập được đó để lọc tiếp.
    • Có thể import thêm list domain được check trạng thái từ phía inet và lọc ra những domain nào đang tự do.
    Chắc mới đầu chỉ có vậy bác nào làm được báo giá em với !

2. paduc83

paduc83 Tân Thủ Thôn

tool thì viết dễ nhưng cái API nào cho check số lượng lớn mới là vấn đề.
    Cũng đang cần API để kiểm tra đây và ko có

3. kenyc

kenyc Tân Thủ Thôn

Nếu phần lọc tự do mà bác chấp nhận dùng API Whois (check domain quốc tế) và API Captcha (check tên miền vn qua vnnic) thì e nhận làm nhé, vì e có sẵn tool gần tương tự.

4. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Hình như trên github có hay sao ấy bác. Cái tool cũ e thuê viết chỉ gửi tín hiệu tới domain và lọc ra các domain không truy cập đc thôi bác ạ.
    --- Double Post Merged, Feb 18, 2022, Original Post Date: Feb 18, 2022 ---
    Giá bao nhiêu thế bác? Mua chung được không bác, e có vào trang tìm mà thấy nhiều giá quá k biết cái nào cái nào, tổng là bao nhiêu?
    --- Double Post Merged, Feb 18, 2022 ---
    thật ra domain check trạng thái đã có rồi bác ạ.
    https://whois.inet.vn/whois-multiple
    Sau khi xuất ra file excel thì chỉ cần lọc ở file kết quả này thôi bác ơi!

5. wpresources

wpresources Bang Chúng

scrapebox vào thấy giá tổng 97$

1.Check qua api khá là chính xác và nhanh nếu bạn cần check sll cực lớn thì lựa chọn không tồi đâu.
    2.Check qua web ưu điểm thì có thể chính xác hơn
    3.Kết hợp cả cái api ko được thì chuyển qua web

Dữ liệu lưu hay đọc bắt buộc excel à sao không xử lý dữ liệu theo điều lọc liếc xuất ra bằng phần mềm luôn cho nhanh

concuca likes this.
  6. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Em check thì vào thấy là 97 đô nhưng hình như còn addon hay plugin nữa đi kèm nên hơi loằng ngoằng bác ạ. Em có thuê 1 bạn code bằng cách check đơn giản là xem web còn truy cập đc hay không xong xuất ra file excel hoặc csv tương ứng. Sau đó vứt đống này lên web check lại bằng tay. Như vậy khi check sẽ mất nhiều công lọc chỉ số, lọc ngày gần hết hạn. Như thế sẽ hơi mất thời gian bác ạ. Nên muốn hỏi có cashc nào nhanh hơn k ấy mà. Để em thử tham khảo cái scrapbox xem sao ạ. Đội ơn bác !

7. wpresources

wpresources Bang Chúng

Cái này giống yêu cầu ban đầu của bạn
    +Lọc sống chết đơn giản rồi test kỹ càng.
    +Kết hợp với đề nghị của mình thì sẽ nhanh thôi
    +Ngày gần hết hạn thì lấy ngày hết hạn trừ đi ngày đăng ký trong phần mềm luôn.
    Bạn thử thêm các cách đi nếu không được có thể gửi inbox mình làm thử

8. Xx4everxX

Xx4everxX Khách Qua Đường

Sẵn tool siêu check multi threads 5000 luồng C# cần inbox mình nhé