Tìm đồng đạo kiếm tiền từ quảng cáo website theo hướng Gray

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by grayhatvn, Apr 5, 2023.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Trên người có người. Ngoài trời có trời

- Nghĩ mấy năm MMO giờ làm lại mở box này thảo luận tìm đồng đạo, cao thủ 4rum đừng dìm hàng nhé.

- Nói về MMO thì nó muôn vàng cách để kiếm ra tiền, nó là mỏ vàng căn bản có biết cách để lấy được không thôi!

- Theo sự hiểu biết cá nhân thì tạm chia MMO làm 2: Black vs White , hiểu một cách đơn giản black tà đạo ( gian lận chít choát), white (làm theo kiểu không cheat..)
    Bản thân cũng trải qua trăm trận nào là web, PTU, Offer, shotlink.... thượng vàng hạ cám chi cũng chơi,
    Nay quay lại, cũng sau bao ngày, nay chọn hướng đi gray, vì sao không phải là black hay white mà gray.

Phương án 1: (Black) Nói 1 cách đơn giản nếu black thì chít choát 100%, mà thời buổi giờ chít choát 100% thì rủi ro và chi phí cao quá làm không nối.
    Lấy 1 ví dụ đơn giản:
    Làm youtube, chi phí bỏ ra để làm chít choát là
    1./ Mua kênh
    2./ Mua acc GA
    3./ Gmail
    4./ Mua proxy
    5./ Hệ thống tự xây dựng ( không có cũng tốn mớ nữa )
    Đến tháng đc paid thì ngon, không paid mất trắng.

Phương án 2: (White) Chi phí đỡ tốn kém hơn nhiều, nhưng ngồi chờ xung rụng, lâu có tiền quá, và cũng có thể không có tiền.

Phương án 3 ( Gray ): Tìm anh em đồng đạo
    Gray thì có đầu tư nhưng chi phí thấp hơn, đầu tư 2 cái chính. còn hệ thống tự viết
    1./ Proxy
    2./ Máy móc chạy hệ thống
    - Lấy web làm ví dụ:
    Web thì ai cũng biết tiền về thông qua 3 cái: CPM, CPC, CPA
    CPM: tạm tính 1000CPM = 1usd
    CPC: tạm tính 1 click 0.2 đến 0.5 usd
    CPA: 1 phát 1 đến 3 usd
    Cho nên ví dụ, đầu tư 1 tháng 100 usd mua proxy thì tính toán sau cho chạy có lãi.

- Nay tôi đang phát triển và xây dựng hệ thống theo phương án 3, nên tìm ít anh em đồng đạo giao lưu, trao đổi thảo luận kinh nghiệm để đôi bên cùng có lợi và phát triển.

- Giới thiệu sơ qua chút về hệ thống:

- Có hiểu biết đôi chút về nguyên tắc xây dựng hệ thống chống gian lận, khi đó mới build ra hệ thống đối kháng

- Phải có một dữ liệu thật lớn về fingerpint

Khi có được 2 cái này kết hợp với proxy thì tỷ lệ có tiền cũng được cao lên,

Đi hướng này được một công đôi việc, ngoài việc cheat choát nhờ proxy ra tiền, mà nhờ vậy site có visit và được leo rank, nên tỷ lệ real traffic cũng có.....

* Súng đạn chuẩn bị hết, nếu anh em nào có site mà thấy nó không ra tiền, thì mình cùng thảo luận hợp tác sao cho đôi bên cùng có lợi và phát triển.

Le Duc Anh, I Love Php and xmenvn2510 like this.
  2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cá nhân mình nhận thấy năm nay làm mmo tương đối khó khăn. Dù sao cũng xin chúc chủ thớt thành công và may mắn.

3. CrazyFlame

CrazyFlame Sơ Nhập Giang Hồ

B chơi bot traffic ak? B có list network nào ăn được chưa? Là giờ đưa site cho b test tool, ăn được tiền chia ra hay sao?

4. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

inbox mình với
    Mình làm về anti detech nên cũng nghĩ tới hướng này mà chưa thử nghiệm

5. maximusk

maximusk Khách Qua Đường

Tức là b đã có tool tự phát triển rồi phải ko. Hiện tại mình đang chơi bot traffic 100% từ 1 hệ thống TE và đã ra tiền nhưng ko có nhiều. Nếu đc thì inbox giao lưu b

6. kook

kook Tân Thủ Thôn

làm một nhóm trên tele luôn chủ thớt nhỉ, trao đổi ý tưởng

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

mình có hướng sngi ngược lại rồi nghiên cứu không thì mất công, là có hệ thống tốt và giải pháp tốt để trust các net bạn, chứ nghĩ như bạn cũng đúng nhưng mà nó không bền, với công nghệ ngày càng hiện đệ hệ thống chống gian lận toàn thuê lại của các cty lớn cả nên giải pháp tìm net dễ ăn mình không nghĩ tới

Last edited: Apr 6, 2023
    CrazyFlame likes this.
  8. thienmenh

thienmenh Sơ Nhập Giang Hồ

năm nay GA bác thu nhập có giảm ko ? Tỉ lệ REG GA như nào bác

9. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em cũng toàn kiếm với fakeview đây,dữ liệu fingerpint thì chủ thớt cần những gì.Muốn trao đổi với em không :D

10. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

cái này có gì đâu mà trao đổi, dữ liệu đang có, canvas fingerprint cũng dc 2,3 triệu profile id perfectcanvas các network cũng dc khoảng 300 id, cũng muốn tìm thêm người cùng chí hướng chém gió, thảo luận trao dồi thêm kinh nghiệm thôi :D , với lại cũng tìm những ai có site mà không có cách làm ra tiền thì có thể hợp tác đc gì thì hợp tác thôi bác. có kèo gì hay hay mà cheat không thể pass dc có thể trao đổi tìm giải pháp :v

11. wpresources

wpresources Bang Chúng

Đã làm chắc vậy nếu anh viết chương trình bằng selenium thì selenium-wire để giấu trình duyệt đang dùng là đồ giả lập,sử dụng proxy tốt(proxy cư khá được chỉ là nguồn proxy dân cư em tìm được xoay vòng đổi ip mỗi request nên không chuẩn lắm)...một vài thủ thuật khác và các bước cơ bản khác

12. Ch3st3r

Ch3st3r Khách Qua Đường

Mình cũng đang build selenium để up view cho youtube. Đang vướng vướng cái phần fingerprint

13. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

Giờ làm web khó kiếm ăn thực sự!
    Một là thói quen người dùng thay đổi, mxh chiếm quá nhiều thời gian của người dùng và các mxh này cũng rất hiểu người dùng nên tự đề xuất những nôj dung có liên quan. Nếu như chơi kiểu ăn đề xuất của facebook thì làm fb ads break vẫn ngon. Ở VN làm cái này rất nhiều và phải có network, năm ngoái mình từng nghe đứa bạn kể có quen 1 người làm mảng video fb này tháng kiếm 2 triệu $, nếu thật thì quá khủng.
    Hai là thuật toán càng ngày càng thay đổi như biểu đổ nến shitcoin vậy.
    Ba là việc duyệt các net càng lúc càng khó và lợi nhuận ko cao.

14. dohuong3

dohuong3 Khách Qua Đường

Thấy tụi BHW nó vẫn kiếm ầm ầm mà bác!
    Trên BHW các thớt mới về auto với cả AI hầu như ngày nào cũng có!

15. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Công nghệ và tool để làm fb vs ytb của những team đang làm ra tháng triệu đô mình vẫn có quen và có biết họ đang xài cái gì, nhưng mà chi phí bỏ ra lớn lắm, với cũng có rủi ro, nên đang có chia sẻ 1 vài anh em quen biết lâu năm trên 4 rum này, để họ tham khảo thêm cùng phát triển để giúp anh em làm web đỡ khổ, vì công nghệ đó mà đưa vào web thì 1 công đôi việc, boot vừa ra tiền vừa leo rank ăn đc traffic real, trên cơ bản là vậy, m mình cheat nhiều mảng, làm nhiều cái rồi, nếu sử dụng cheat cho web thì vẫn ổn nhất và rủi ro ít nhất, như fb ytb thì cũng hên xui, mà chi phí lớn quá.
    Làm web mà cheat thì không thua gì ytb vs fb đâu, nhưng có 1 cái khác là, net của web không giàu như net ytb vs fb đc, nên cũng phải có cách

nhat.itsuper and newbie01 like this.
  16. dohuong3

dohuong3 Khách Qua Đường

Thực sự là đọc xong 2,3 lượt vẫn chưa hiểu các thánh đang bàn tới cái gì :(. Có cao nhân nào đi qua giải thích dùm mình với.

17. wpresources

wpresources Bang Chúng

Có mã thay đổi fingerprint không cho mình xin,dạo này mình bận muốn làm fake cho chuẩn mà chưa nghiên cứu được.Nếu nhạy cảm thì nhắn tin mình nhá :D
    Hiểu đơn giản chỉ là fakeview qua mặt nhà quảng cáo để kiếm tiền thôi,bạn gõ tìm kiếm phần mềm liên quan ra cả đống..Còn hiệu quả thì chắc chỉ có tự viết hoặc bỏ tiền mua thôi

18. Moneyckv

Moneyckv Tân Thủ Thôn

Nói chung thì tool + proxy ngon vẫn ăn được 1 số net.
    Nhưng giờ net nào nó cũng cần đến CPA, nếu chỉ có f.a.k.e view với click ko mà CPA ko có thì rate cũng thấp và cũng sớm ko ăn đc.
    Bác có tele thì cho e xin trao đổi nhé {ah}

19. firefox

firefox Bang Chúng

ae lập group đi, cho em hóng ké với, cũng có sở thích cheat chọt đục khoét biết đâu chia sẻ được gì. Hồi em sinh viên thì các bên họ anti nhẹ nhàng lắm, cứ dcom sau đó quan tâm tới các vấn đề IP, cookie này kia là xong chứ không gắt gao fingerpint bài bản như bây giờ.
    tất nhiên rồi, cheat kiểu chấp nhận rủi ro để tăng thêm tỷ suất lợi nhuận trên site đã có thôi bác ạ, chứ từ Zero mà tăng vọt thì ăn gậy ngay ^^

Moneyckv likes this.
  20. Ch3st3r

Ch3st3r Khách Qua Đường

Anti thì mình có xài mấy cái lib của python để đổi fingerprint ở selenium, nhưng kết quả vẫn bị block hoặc detect là giống nhau.
    Hướng mình đi bây giờ là control các browser của mấy cái antidetect như multilogin, hidemyacc.