Tình hình rank và index với domain mới ...

Discussion in 'AutoBlog' started by thangvbvb25, Sep 7, 2021.

1. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em mới bắt đầu chiến món bộ môn nghệ thuật autoBlog....
    Sau khi lướt hết forum và được các bác giúp đỡ nhiệt tình em đã có sản phẩm đầu tay, nghe bảo site tiếng anh khó rank lên em chơi tiếng việt cho vừa sức ạ{big_smile}

Em build website về top chọn lọc kiểu như top 10 phim hay nhất, top cửa hàng....
    Sau 1 tuần thì website em có 1000 bài viết và index được 600 bài
    Khổ nỗi em check lượt click thỳ đíu có click nào ngoài click của em :(
    Em xào nấu = translate + đổi cấu trúc html + thêm mục lục + chèn logo vào ảnh {beauty}
    Em cũng kết hợp build entity với xác thực google map các kiểu
    Vậy mà nỡ lòng nào google ko bắn cho tý rank....
    Vậy với site mới + domain mới thì tình hình rank và lượt truy cập sẽ có sau bao lâu ạ
    Liệu cách xào nấu của em còn chưa nuột ạ
    Mong các bác góp ý ạ, em xin cám ơn {bye}

wpresources and phucsenpai like this.
  2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

index thì dễ, nhưng rank thì khoai e ah. Cần thời gian nhé.

3. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Ngày xưa mình cũng y như bạn, web dc gồ index mấy chục nghìn nhưng click gần như là ko có, để người ta click dc vào web bạn là cả một quá trình xây dựng chứ ko tự nhiên có dc, đừng nghĩ cứ auto lấy thịt đè người là rank dc :), bạn càn phải biết seo và quan trọng nhất nice bạn chọn vì nó là yếu tố quyết định web của b trong tương lai, thường web mới may mắn 3 tháng sẽ vào top 10 còn ko thì ...

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Vậy là chắc bác xấu trai rồi haha

thangvbvb25 likes this.
  5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Không thể trồng cao su theo cách trồng rau sống đc :3 Cơ bản thì bro đang bắt chước nhiều hơn là "làm đúng"

Bạn cần xác định rõ hướng đi > tại sao lại đi hướng đấy mà không phải hướng khác > thế mạnh của bạn là gì để khai thác v.v..

Như mình nhìn anh em auto khoái bỏ mịa ra mà vẫn phải quay tay đại pháp đấy thôi @@

6. no-reply

no-reply Bang Chúng

cái j cũng phải dần dần từ từ chứ, chơi auto trc hết cần index đã, mới 1 tuần mà đã muốn có click, tham nam!

7. money

money Hương Chủ

Làm TV thì phải hở ngực hở mông, hít drama, sao kê, đì đãm, cô tiên, chị hằng, đâm xe, nhảy cầu … mới nhanh có visit (không tính các mảng nhạy cảm). Chứ giờ làm top 10 top 20 chơi sao lại các tay to.

8. fkphua

fkphua Tân Thủ Thôn

làm dạng hotgirl ấy bác , hay giật tít như tụi báo mới sống nổi . Quen pro kia làm dạng này site 2 tháng 6m visit

9. money

money Hương Chủ

Thì đấy, hở ngực hở mông mà. Không bị dính xxx nhưng lắm visit.

10. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Thấy các cụ chỉ nhiều thì em mớm thêm là 100 ông đấu nhau key dạng "nguyen phuong hang" nhưng chỉ có vài ông đấu longtail key của nó > sao phải khổ :3

11. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

mình k làm autoblog nhưng theo kinh nghiệm thì domain phải tầm trên 3 tháng là bắt đầu rank. còn pro thì tầm 1 tháng đã thấy đứng top

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Ko phải vì vướng dịch ko lấy đc cái Laptop còn treo ở VP thì CN tới này mình Livestream cho anh em thấy quả đăng bài xong tầm 5p Index rồi Ranking trong 24h luôn :3 Nhiều lúc Index cái Ranking luôn trong trang 1 @@

Cứ hiểu đơn giản là 1 em á hậu VN mà vác về tỉnh hoặc thị xã thi hoa hậu thì sẽ ntn =)) Cơ bản là auto top 1 @@

thangvbvb25 likes this.
  13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mới có 1 tuần chờ 5 tháng nữa đi

14. money

money Hương Chủ

Anh có 1 chiêu long tail đó thôi, xài từ ngày mới tập tễnh vào auto đến giờ vẫn còn xài.

15. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Lên lại livestrim đi bác vẫn chưa học hỏi dc gì huhu lần trc bận k dự dc

16. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đang tính 12 hoặc 13 làm vì ngày 13 sn em nhưng live trên iPad ko biết sẽ ntn để em test đã :D

17. thangvbvb25

Oh, bác bắt bệnh chuẩn quá, em toàn giữ nguyên keyword của site gốc :3 chưa áp dụng món longtail và và em bắt chước seo entity tăng trust như bài bác chia sẻ trong box chia sẻ tuyệt chiêu đó ạ
    sn
    EM á hậu này tượng trưng cho aged domain à bác ? Em chưa hiểu lắm, bác gợi ý em thêm chút với ạ
    --- Double Post Merged, Sep 7, 2021, Original Post Date: Sep 7, 2021 ---
    Em cào nguyên cả site lớn về chỉnh sửa ấy, kiểu ăn theo site đó ấy ạ
    Hướng đi a gợi ý là site tin tức và giật tít ấy ạ
    --- Double Post Merged, Sep 7, 2021 ---
    Bác cho em chút gợi ý để em đẹp trai lên với ạ ^^
    Code với kĩ thuật các thứ em ko ngại, em bí ý tưởng với hướng đi ấy ạ ^^

18. money

money Hương Chủ

Uh, và dành cho site TV thôi. Làm kiểu này phải nhanh nhạy nắm bắt thời sự để tạo title tốt.

Ngoài ra còn dự đoán trước thời sự để có tít trước người ta: ví dụ như chị Hằng 2 ngày live stream 1 lần thì hôm nay (ngày 7/9) có thể giật luôn cái tít là: link xem lai trym chị Hằng ngày 9/9 ...

Tóm lại làm gì cũng phải sáng tạo vào, và giật tít ảo thì nhớ né những mảng nhạy cảm ra kẻo được mời uống trà miễn phí lại bảo các anh xúi bậy :D

19. thangvbvb25

{byebye}Ây, nghe a nói mà rén quá !!!! Em làm niche TV để test bước đầu vào Auto Web thôi mà nghe khoai khiếp :3
    Tâm lí 1 newbie mới vào còn nóng vội mong được có kết quả ngay {burn_joss_stick}
    --- Double Post Merged, Sep 7, 2021, Original Post Date: Sep 7, 2021 ---
    Ngoài niche TV thì em lên chọn niche nào ạ, em thấy mấy bro hay comment về site truyện vs phim vs game. Anh thấy em lên chiến niche nào ạ !!!!

20. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Làm gì cũng khoai cả thôi tiếng Anh hay tiếng Việt cũng thế :))). Có index thì dễ chứ có traffic là cả 1 vấn đề.