Tool check ngày hết hạn domain

Discussion in 'Chợ Việc Làm MMO' started by concuca, Dec 3, 2020.

1. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Hi các bác !

Em cần báo giá tool check ngày hết hạn domain .vn và domain quốc tế. Như ở bên domain quốc tế có bên namebright hỗ trợ tới 5k 1 lần nhưng nó chỉ nhiện là đã được reg hay chưa mà mình không biết cụ thể ngày nào. Cũng tương tự như vậy bên inet cũng check dạng tương tự. Mình muốn biết cần bấm vào whois bên cạnh mới có thể biết được cụ thể ngày hết hạn. Nếu mà như thế thì check mấy trăm domain hoa mắt lắm.

Ý tưởng là nhập vào 1 file excel bao gồm list domain. Xuất ra ngày hết hạn, ngày đăng ký, ngày drop của domain file excel hoặc csv.

Có thể bonus thêm tính năng lọc theo tháng để phân loại cho dễ dàng theo từng tháng cho dễ theo dõi. Bác nào có thể làm cho em xin báo giá để liệu ngân sách để thực hiện. Inbox cho em nhé! Em cám ơn !

Có trang này check khá tốt và đầy đủ nhưng nhược điểm là thời gian check lâu quá nhiều khi bị đứng im không chạy nữa. Các bác có thể tham khảo theo dạng form nó như này.
    Code:
    https://www.bulkseotools.com/bulk-whois-lookup.php

2. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

bác mút được 5k domains của namebright 1 lần thì chắc 1 ngày bác phải tra đến mấy chục ngàn domains ah?
    whois server hay bị rate limit lắm :D

concuca likes this.
  3. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Mạnh dạn báo giá 1k USD

concuca likes this.
  4. firefox

firefox Bang Chúng

bác muốn check lâu dài thông qua cách cào site khác, hay kiểu mua luôn full list rồi check? Làm app hay làm web
    1. Nếu check bằng cách cào, chi phí sẽ rẻ, nhưng không biết khi nào nó chặn hoặc site đổi cách vận hành. Thời gian check lâu, 5k domain check cả buổi, lâu lâu nó chặn phải mua proxy
    2. Nếu check bằng kiểu mua full list, thì mua cả cục db nó tầm $1.5k, mua lẻ hình như rẻ hơn, lâu không coi lại. Tốc độ check bàn thờ, 5k domain check vài phút
    Nếu hứng thú cách 2 thì inbox em, cách 1 "trộm cắp" quá không làm :))

Last edited: Dec 3, 2020
    concuca likes this.
  5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có chức năng tự tìm domain việt nam hoặc quốc tế mới đăng ký ko thớt?

concuca likes this.
  6. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Thật ra không đến mức ấy bác ạ. Căn bản là làm sao bấm 1 lần nó xong được thì xong hoặc trong 10-15 hoặc 20-30 phút cũng được. Của mình là các file nhỏ tầm vài trăm domain hoặc 1000 domain đổ lại thôi.
    --- Double Post Merged, Dec 4, 2020, Original Post Date: Dec 4, 2020 ---
    Cái này như kiểu mình check để canh me săn tìm domain đẹp ngon thôi bác ạ. Domain mới đăng ký e rằng không có tác dụng nhiều bác ạ!

7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Tác dụng nhiều hay ko do người sử dụng chứ =))

8. command

command Bang Chúng

Cách 2 mua full list ở đâu mà có $1.5k vậy bạn? Nó có thông tin whois bao nhiêu domains?

9. firefox

firefox Bang Chúng

https://whoisdatacenter.com/tld-list/
    Nó có tầm 350m domains. Ngày trước em có thử làm tools dạng whois mà lỗ sml nên bỏ rồi

thitgaluoc likes this.
  10. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

Thanks bác ạ!

11. command

command Bang Chúng

Nếu @firefox có làm tools dạng này rồi, tức là có DB này rồi, thì làm chức năng như chủ topic á, sau đó thêm mấy chức năng như danh sách những domains gần hết hạn, chuẩn bị drop,... thì cũng có đồng ra đồng vô ấy chứ.

concuca and firefox like this.
  12. firefox

firefox Bang Chúng

không rank nổi đâu bác, hồi đó e mua db ở site khác rẻ hơn chút, mua theo tháng, có cả vài hàm check tham số các thứ với cả gửi mail khi gần hết hạn. Mấy anh đại đầu tư seo ghê quá traffic cứ lè tè, khách thì ít mà bot crawl thì nhiều, db thì nặng :'(