Topic hỏi đáp về Linux, Server, VPS, Hosting lúc Auto

Discussion in 'Linux - PHP - Python - C# - Java' started by fixbug, Aug 7, 2017.

1. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Hi các thánh :D

Em lập topic này để chia sẻ, hỏi đáp các vấn đề về server Linux, các thánh có khó khăn gì khi auto liên quan đến Linux thì post vào đây. Thánh nào biết sẽ trả lời giúp nhá :D

Lê Tuấn and Sói like this.
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hỏi cái đầu tiên : Có thánh nào biết trò fuse mount gdrive thành 1 ổ đĩa online trong vps linux ko ạ?

3. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

4. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Chưa xài thử nhưng có project làm rồi, them hướng dẫn chắc là được thôi bạn.
    https://github.com/astrada/google-drive-ocamlfuse

5. Single man

Single man Khách Qua Đường

chạy ubuntu thì okie hơn nhé, gg ra khá nhiều tut đấy.

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mình xin hỏi có server nào cho mình dữ liệu rồi dùng câu lệnh kiểu như wget 'url' download thẳng về vps ko vậy.Ai biết chỉ mình với nhé

7. money

money Hương Chủ

wget chưa có thì install vô.
    Còn cái vụ "có server nào cho mình dữ liệu" là cho như nào? Không hiểu.

8. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chắc cấp 1 đang đi học làm văn cô giáo đi lấy chồng mất , fund tẹo

9. wpresources

wpresources Bang Chúng

xưa mình làm văn toàn trên trung bình thôi ạ {confuse}.Ý mình là ví dụ mình có file wordpress.tar.gz đã qua chỉnh sửa.Up lên vps thông qua WinSCP cũng được,nhưng mà giờ mình muốn download trực tiếp từ vps nên dùng tìm server cho phép tải trực tiếp về vps qua câu lệnh.

Đáp án : https://unix.stackexchange.com/questions/86971/how-do-i-download-from-sourceforge-with-wget

10. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Hàng họ của bạn có hay không ? Để mình cho để nhờ nhé{big_smile}{big_smile}{big_smile} , Wordpress có cải biên rồi à , sẵn source autoblog luôn hay sao ta ? Trước giờ toàn FTP lên nên cũng không nhớ lắm đến mấy dạng này .

11. wpresources

wpresources Bang Chúng

Chỉnh sửa thì cũng chỉ có kèm mấy cái theme hay dùng vớ vỉn thôi anh,em còn cấu hình bằng tay nên một số bước có thể viết phần mềm giải quyết cho đỡ mệt anh ạ

12. console

console Bang Chúng

Wget, rsync, scp, curl,... cai nao download cung dc